Hạng C
24/9/04
701
29
28
43
RE: Nên Chọn RAV4 3.5L hay 2.4L

Cảm nhận của e là RAV4 hơn Premacy mỗi cái ghế điện và gầm cao chứ chẳng hơn cái gì, e có thằng bạn mới lấy 3.5 không cửa nóc giá 70k mà đi ồn như Pre, đồ chơi thì không có gì, nói chung nếu có 70k nên tìm e RX lướt thì hay hơn chứ RAV4 chỉ được cái vỏ đẹp chứ bên kia là xe bình dân nên chạy ồn lắm.

Hạng D
5/8/06
2.819
6
38
50

Trích đoạn: dawn

Bác thanhculu nghe ai đồn mà ác thế:D

Bác htnk nhập loại Sport hay Limited vậy bác, tiện thể bác post hình và cảm nhận luôn, nếu đi VT nhớ chạy xuống cát coi nó thế nào:D (lưu ý bác là xe mới thì chưa nên test tốc độ nhé)
à tôi lấy limited để tôi chụp rồi post lên cho các bác xem
Còn nói chứ caohwng thì tôi nghĩ bác chưa có đi rav4 bao giờ hoặc chỉ đi của hàng đông nam á sản xuất thôi . theo nhận xét của tôi và nhiều người nữa thì
hầu hết xe sản xuất tại mỹ giá từ 15000 trở lên thì cách âm nó rất là tốt rồi hơn hẳn các xe lắp rắp tại việt nam . mà tại sao bác lại so sánh với pre , tôi nghĩ ít nhất thì phải sao sánh với grandis chứ , xin thưa là nó hơn hẳn tất cả thứ nhất là về độ an toàn nó có cân bằng điện tử vsc hệ thống chống trượt bánh track ,hỗ trợ phanh gấp ba, và toàn bộ túi khí bao quanh hết xe
thứ hai là hệ thống âm thanh loa jbl cực trầm và hay
thứ ba nữa là nước sơn của nó cực bóng và dày
thứ tư là dàn đồng của nó rất cứng cáp ,mấy ông liên doanh mình cứ lấy tay nhấn vào thì y như là muốn thụng vô,còn nó thì cứng lắm ... nếu kể tiếp thì hết trang này luôn quá chỉ bao nhiêu ấy thôi cũng đủ cho ta thấy như thế nào rồi .Đúng Là
chuyện nhận xét và phát ngôn là quyền của mỗi người nhưng mình phải làm sao cho nó thật chính xác để có cái nhìn đúng đắn về từng loại xe hay hiểu đúng thêm nhiều điều (đó là cái điều chúng ta cần khi vào diễn đàn ) , như nhờ những đóng góp chân tình của bác dawn ,meramg,fan mà tôi có quyết định đúng đắn
chứ nếu nhờ ý kiến của caohwng thì e tôi đã ....

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Mỗi người một ý thôi bác, quyết định cuối cùng vẫn là ở bác, bác hài lòng với lựa chọn của mình là em vui rồi, chẳng có gì đâu
Chúc mừng bác nhé

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em thì không sở hữu loại này nhưng trước đây có đi cắm trại nên chạy thử vài trăm km, vượt đèo leo rừng, thấy rất là mê, cho nên em nghĩ bác thật sáng suốt khi chọn em này, thêm bản limited nửa thì option rất nhiều, em thấy chạy trên 140 vẫn rất đằm, không ồn, em chạy xe 3.0 quen rồi mà chạy em 3.5 này thấy vọt hơn nhiều, cảm giác là máy lớn hơn con số 3.5:)

Bác rỗi thì làm một bài viết chi tiết những gì bác khám phá luôn, đặng giúp người nào có ý cưới vợ hai như bác, còn so sánh thì em chẳng thấy chiếc nào của liên doanh sx bằng em này.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Đúng là e chưa có RAV4 nhưng e được sử dụng nó hơn cả chủ xe bác ạ (vì ông chủ xe là bạn thân e nhưng không hiểu gì về ôtô, e còn phải hướng dẫn các chức năng của e nó vd như crui control).
Tất nhiên nói về sắc đẹp thì e nó tuyệt vời rồi, động cơ thì cực khoẻ e đạp ga là xe batilê bánh rồi lao đi nhưng chắc chắn cách âm của nó không thể bằng Cam 3.0 được chưa nói so sánh với Mec. Còn các hệ thống an toàn thì chắc chắn hơn Pre rồi, ý e so sánh ở đây là ngồi vào xe cho ta cảm giác không hơn Pre là mấy, hệ thống âm thanh thì là điều quá dễ để thay đổi, quan trọng là gầm thì lại ồn, xe 7 chỗ mà không có dàn điều hoà sau, thử hỏi có giống Pre không??
Quan trọng ý e nói ra ở đây là nếu bỏ 70k ra thì không nên chọn e này, mua Santafe full option hay Veracruz hơn nhiều vì nó là xe cao cấp cua Hyundai còn nều không bác tìm e RX lướt đẳng cấp hơn nhiều

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: caohwng

Đúng là e chưa có RAV4 nhưng e được sử dụng nó hơn cả chủ xe bác ạ (vì ông chủ xe là bạn thân e nhưng không hiểu gì về ôtô, e còn phải hướng dẫn các chức năng của e nó vd như crui control).
Tất nhiên nói về sắc đẹp thì e nó tuyệt vời rồi, động cơ thì cực khoẻ e đạp ga là xe batilê bánh rồi lao đi nhưng chắc chắn cách âm của nó không thể bằng Cam 3.0 được chưa nói so sánh với Mec. Còn các hệ thống an toàn thì chắc chắn hơn Pre rồi, ý e so sánh ở đây là ngồi vào xe cho ta cảm giác không hơn Pre là mấy, hệ thống âm thanh thì là điều quá dễ để thay đổi, quan trọng là gầm thì lại ồn, xe 7 chỗ mà không có dàn điều hoà sau, thử hỏi có giống Pre không??
Quan trọng ý e nói ra ở đây là nếu bỏ 70k ra thì không nên chọn e này, mua Santafe full option hay Veracruz hơn nhiều vì nó là xe cao cấp cua Hyundai còn nều không bác tìm e RX lướt đẳng cấp hơn nhiều

Em đã đi RAV4 rồi, chỉ phàn nàn là nóng quá thôi, cách âm tốt. Không thể nào mà so với Cam được, tại cùng 1 giá tiền, không bao giờ SUV êm và tốt bằng Sedan. Đó là điều tất nhiên

Hạng C
11/7/06
732
9.543
93

E cũng mê con này nhưng nghe các bác nói khác nhau quá chẳng biết lối nào mà lần.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Có bác nào biết giá 2.4 & 3.5 Limited (7 chỗ) chính xác là bao nhiêu không ạ.
Em cũng đang phân vân xe Rav4 này với Cam LD.
Đã xem ở LH thì thấy option tốt (chưa được chạy thử)- không có ĐH sau nên trông cũng trống trải lắm.

Tập Lái
29/5/07
27
0
0

nhà e cũng đi xe này mà ,chả có j để phàn nàn cả,bác nào có ý định thì cứ múc tới đi ^^
nếu ma thì làm luôn 3.5 limited lun í
đợt đấy nhà e mua em rav4 3.5 limited options tg đối đầy đủ giá 78k,h chắc rẻ hơn rùi:)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: discovery

Có bác nào biết giá 2.4 & 3.5 Limited (7 chỗ) chính xác là bao nhiêu không ạ.
Em cũng đang phân vân xe Rav4 này với Cam LD.
Đã xem ở LH thì thấy option tốt (chưa được chạy thử)- không có ĐH sau nên trông cũng trống trải lắm.
Bác nên chạy thử rồi quyết. Tìm bác nào trên 4R này chạy thử Rav4, rồi qua hội SFC chạy thử Santa Fe rồi bác hãy quyết bác nhé. Nếu bác thích PM số điện thoại, khi nào offline, mời bác thử cả chục em cũng được!:D