Hạng C
14/12/16
580
340
63
Nếu thật sự mục đích chạy dịch vụ là chính bro nên tham khảo giá bán xe 5~7 năm trên mạng trước để nhắm thời điểm hoàn vốn của mình. Em khuyến cáo thao khảo thêm mấy con Toyota nữa vì giá của Toy khá là đứng. Sau khi bro nhẫm đc vụ tiền rồi mình hãy tính vụ khác.

Em biết có khách nhiều hay ít là do người lái và quan hệ. Nhưng với giá thị trường bây giờ đầu tư ~1 tỷ để dịch vụ 7 chỗ thì khá là chua.

• Like
Reactions: Hai_pham381
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Hilux 500k Km chưa nghe ai đại tu hết ^^
Đúng rồi a. 490k là tua lại bán hết rồi chứ đại tu chi nữa kkkk
Còn con Ford thì làm lại để đi tiếp thôi hehe. Về xe của thánh thì e kg dám phán vì nó chạy ziczac có 2 bánh àh hehe

Nếu thật sự mục đích chạy dịch vụ là chính bro nên tham khảo giá bán xe 5~7 năm trên mạng trước để nhắm thời điểm hoàn vốn của mình. Em khuyến cáo thao khảo thêm mấy con Toyota nữa vì giá của Toy khá là đứng. Sau khi bro nhẫm đc vụ tiền rồi mình hãy tính vụ khác.

Em biết có khách nhiều hay ít là do người lái và quan hệ. Nhưng với giá thị trường bây giờ đầu tư ~1 tỷ để dịch vụ 7 chỗ thì khá là chua.
Vừa gọi điện nc với bà chị ruột, bà phán mua thì mua con ngon lành như Ford hay FT tầm trên 1 tỷ cho nó quách, mày ua 850 triệu với 1ty có khác gì nhau, thiếu tiền chị mày cho mượn, khi nào có rồi trả tao, mà bả đâu biết được bài toán kinh doanh và thu hồi vốn, dân quê là vậy đó bác, máu lữa lắm, em bảo để tính lại, bà nói ko mua con 850 triệu làm gì, trong khi bà ko biết con 1ty và 850 triệu là khác nhau ra sau, nghe rẻ hơn là ko muốn, haha có ai như chị tôi không bác?

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Dạ, cũng có ý định đó mà bản AT mux hết 950trieu rồi bác, mà nội thất thì thật là thua xa mấy con Ford và fotuner. e cũng đắn đo.
Nhưng giá cả chênh nhau nhiều mà Bác.
Khỏi lăn tăn thì cứ theo số đông mà rước E nó về thôi.

• Like
Reactions: Hai_pham381
Ý em k phải là lúc mua anh có gì, mà là lúc bán xe a còn lời đc bao nhiêu á.
Em nói thật, chưa mua xe mà nghĩ đến bán xe thì ko nên mua nữa. đi grap hay thuê xe cho lành ạ! Nghe nhiều loạn và cũng ăn nhập vào đâu, Ví dụ lỡ mua con cùi bắp hay con xe không ưng ý lại đi chê để thiên hạ kêu mình ngu à! Người Việt hay giấu cái ngu trong người mà luôn chứng tỏ ta đây khôn, Lỡ bị rồi thì nên khuyên người ta 1 câu, không thì thôi, chứ tư vấn lung tung làm anh em mất cảm tình, tình hình thêm hoảng loạn.
Ngoài đường người ta vẫn chạy xe Trung Quốc cũng nhiều, vì tiền nào của đó thôi
Xe rẻ hay đắt do thị hiếu và tâm lý mua xe của mỗi người theo đám đông hay theo thương hiệu. Về nhà hỏi ông bà mua xe máy chọn xe nào?! Ông bà phán Honda;
Hỏi nhiều người mua xe ô tô nào?! Mọi người kêu Toyota.
Vậy các hãng khác đều ra rìa hết sao!?!?! Quan trọng là nhu cầu thật sự mình muốn gì? Cần cái gì? Mỗi sản phẩm có cái đặc tính riêng, đặc thù; Nếu các Bác thích hết thì Qua Đức sống cứ BMW với Auddi thì ko ai bàn chi nữa.
Chúc Bác chủ tìm đúng cái mình cần chọn, cần tìm nhé! Nếu muốn hội tụ đủ thì qua hỏi Bác Trump cho con Quái thú là ok nhé! hjhj
Bác nào ném gạch đá thì em cũng xin nhận, nhưng có ném thì cũng xin ném nhẹ tay nha! Vì Em nói ra những suy nghĩ chung của mọi người thôi; chứ em ko có gây sự Bác nào hêt ạ!
Chúc diễn đàn có nhiều người như em để các Bác ném gạch đá cho đã tay!
Em cảm ơn nhiều! Và Chúc các Bác lên đây sẽ tìm được 1/2 thế giới lần thứ 2 được hài lòng nhất! :):):)