18/7/07
670
3
18
RE: nên có một hội ngưòi dùng xe hơi?

Đây là bức xúc chung của toàn thể những người đang sử dụng otô tại VN . khó thật , em thì chưa dám ý kiến cho vụ này.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Việc thành lập hội là hoàn toàn có thể theo Pháp lệnh về bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng năm 1999 và Luật cạnh tranh hiệu lực từ 1/7/2005. Cần chính quyền cấp tỉnh cho phép là ok con gà đen .

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: mb_fan
Mà thợ có tay nghề thì thường hay mắc bệnh ngôi sao ==> ra ngoài 1 là mở garage, 2 là làm thêm kiếm kinh nghiệm rồi mở garage, bệnh chung không chỉ cho thợ xe mà cho hầu hết các ngành khác, có bác nào đồng ý với em không?
Tui chỉ đồng ý dzí bác 50% thui [:-]
1/- Bệnh ngôi sao, tất nhiên hông ai thich, thậm chí sẽ có hại cho chính cá nhân ngôi sao đó.
2/- Ai cũng phải lo cày kiếm cơm, đâu có thời gian mà online cả ngày để trả lời các bác ? Có phải ngành nghề nào cũng là phải ngồi máy tính suốt 8 giờ vàng ngọc như dân IT đâu bác ?
3/- Thường thì, dân Pro, trình độ, nhiều người khá lập dị, hổng giống ai, có tài -> có tật mà bác. Có người còn chẳng thèm xài mobi. Các bác muốn họ tư vấn, có khi phải đeo theo họ suốt, vì có người xem đồng tiền là ... đồ bỏ, chẳng cần tiền thù lao gì cả.
... nói nữa chắc lên thêm vài trang quá, he he :D
Chúc bác luôn dzui - trẻ - phẻ [:-]