Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Langtugia1988 nói:
Em nghĩ là cứ cặp sông Sài gòn là dược . Nhưng mà hẻm của Ngyễn Tất Thành lại không có hẻm nào dẹp . Hoàng Diệu có vẻ chuẩn hơn nhưng lại mắc quá rồi .

Hẽm 5m Hoàng Diệu nay tầm ? /m2 bác?

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
vankhanhktpn nói:
thang real nói:
pigeon nói:
Mười năm trước em và 1 anh bạn cùng có 60 que tính mua nhà để ở, sau khi phân vân giữa khu đường số của q4 và 1 cái nhà trong hẻm ở Bình Thạnh thì em chọn BT vì...sợ giang hồ Q4, còn anh bạn em mua bên đó. Bây giờ em hối hận quá trời,huhu...

Giờ còn kịp đó bạn,nếu muốn đầu tư thì mình khuyên bạn tìm mua nhà hẻm Nguyễn Tất Thành,đoạn từ Bưu điện q4 đến khu 448(trường Hải Quân)vừa ở vừa chờ thời.Theo mình biết quy hoạch vùng lõi trung tâm TP(RỘNG 930HA) lấy gần hết q1,một phần q3,Nguyễn Hữu Cảnh phía bờ sông chạy tới cầu SG,NG Tất Thành phía bờ sông từ đầu đến cuối đường đó.Cảng nó sắp phải dời đi rồi,trở tay không kịp đâu.

Post trên map maker ,khu nào lên giúp ae nào thik đầu tư đi bác.

Mình tải hình google map lên mà không được bác ah.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
@bác thang riu: bác có khu đất thuê nào <1500 m2 lòng vòng thành phố khg bác ? E thuê trên 7 năm mới làm được !

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
củ cải nói:
@bác thang riu: bác có khu đất thuê nào <1500 m2 lòng vòng thành phố khg bác ? E thuê trên 7 năm mới làm được !

Mình có nhưng đang có kế hoạch xây căn hộ rồi.Giờ dt cỡ đó khó tìm lắm,tư nhân thì lo bán hoặc xây.Để mình tìm xem có miếng nào của NN kg mình nhắn cho bác.Mà bác nói rõ mục đích, vị trí(giới hạn)để mình tìm cho hợp ý.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
í lộn, e tưởng là bác là cái bác bên qđ mấy bữa trước có dư đất khủng nên hỏi. Mới xem lại thì hổng phải :) ........ sorry bác thang !!!

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
củ cải nói:

Rìa Thủ Đức bác có cần hông? Cách SG water park cũ khoãng 1km.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Mình ở Q4 hơn 10 năm rồi, chỉ sợ các bác thiếu xiền thôi chứ Q4 bây giờ ngon lắm rồi. Giá thì phải 8/10 với Q1. Cơ sở hạ tầng điện nước nhiều khu còn ổn định hơn Q1. Như mua cao điểm cúp điện vừa rồi, mình ở khu bên Tân Vĩnh mấy tháng chả biết cúp điện là gì. Nhưng nếu các bác muốn mua thì phải chọn khu mới tức là hướng Tân Vĩnh và Khánh Hội chứ hướng Đoàn Văn Bơ, Tôn Đản...thì chưa được. Hiện giờ 70-80% ở Q4 là qui hoạch treo, không biết bây giờ có bỏ bớt chưa. Lúc trước đi kiếm nhà có đi coi 10 căn thì đến 7,8 căn là bị qui hoạch treo hoặc lộ giới hết 1/3 hay 1/2 căn nhà.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Langtugia1988 nói:
Em nghĩ là cứ cặp sông Sài gòn là dược . Nhưng mà hẻm của Ngyễn Tất Thành lại không có hẻm nào dẹp . Hoàng Diệu có vẻ chuẩn hơn nhưng lại mắc quá rồi .

Bác lại chủ quan rồi!hẻm hồi xưa em ở còn được gọi là hẻm Hải quân,số 448 hơi bị đẹp đó bác ah.hẻm cụt,thẳng tưng,xe hơi 2 chiều,khu dân trí cao...Theo mình biết thì giờ mấy bác có ks ở q1 cũng về đây mua để ở đấy.

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn
Theo qui hoạch sẽ phê duyệt trong thời gian tới thì sẽ giải tỏa trắng phía mặt sông Sài Gòn từ cầu Khánh Hội đến cầu Tân Thuận và mở rộng đường Nguyễn Tất Thành về phía sông. Các bán nên cẩn trọng nhé!!!

Hạng B2
24/5/08
364
6.892
93
giuvung nói:
Mình ở Q4 hơn 10 năm rồi, chỉ sợ các bác thiếu xiền thôi chứ Q4 bây giờ ngon lắm rồi. Giá thì phải 8/10 với Q1. Cơ sở hạ tầng điện nước nhiều khu còn ổn định hơn Q1. Như mua cao điểm cúp điện vừa rồi, mình ở khu bên Tân Vĩnh mấy tháng chả biết cúp điện là gì. Nhưng nếu các bác muốn mua thì phải chọn khu mới tức là hướng Tân Vĩnh và Khánh Hội chứ hướng Đoàn Văn Bơ, Tôn Đản...thì chưa được. Hiện giờ 70-80% ở Q4 là qui hoạch treo, không biết bây giờ có bỏ bớt chưa. Lúc trước đi kiếm nhà có đi coi 10 căn thì đến 7,8 căn là bị qui hoạch treo hoặc lộ giới hết 1/3 hay 1/2 căn nhà.

QH treo thì nhiều,nhưng ko có làm đâu bác. Cuối năm 2007 ông anh của e mua căn nhà nát mặt tiền đường Vĩnh Khánh (cách ngã tư Hoàng Diệu khoảng 100m) cũng thuộc diện QH treo nên chủ nhà bán rất rẻ ,chỉ 700tr (ngang 5m dài 14m,nhà mặt tiền). Mua xong nhờ bên e chạy GPXD và xây lên 3 tấm đàng hoàng (nguyên tắc là QH treo ko cho xây kiên cố). Quá hời luôn!

Status
Không mở trả lời sau này.