Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Mình thấy nhiều bác hiện nay đang có nhu cầu đầu tư và nhà phố(và nhà hẻm xe hơi) nhưng toàn thấy hỏi Q1,Q3,Q PN,Q BT... nhưng không ai hỏi Q4.Bản thân mình thấy xét về góc độ giá và vị trí địa lý thì Q4 có nhiều lợi thế về giá cũng như vị trí.Theo mình nếu chọn mua nhà để ở mình sẽ chọn Q4.Các bác thì sao,cho ý kiến nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Nhà quận 4 ,mặt tiền các đg lớn thì cũng cao chứ đâu có rẻ ,còn các hẻm sao thấy nhỏ và ko khang trang .Về mức độ an ninh thì thấy hơi nhợn nhợn ,chắc do cái bóng anh Năm lớn quá

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
vankhanhktpn nói:
Nhà quận 4 ,mặt tiền các đg lớn thì cũng cao chứ đâu có rẻ ,còn các hẻm sao thấy nhỏ và ko khang trang .Về mức độ an ninh thì thấy hơi nhợn nhợn ,chắc do cái bóng anh Năm lớn quá

Từ bé mình sống 18 năm ở Q4,sau học SQLQ2 rồi phục vụ trong QĐ 13 năm mới ra khỏi ngành nên không ở nhiều.Nhưng có 1 quy luật"làm đĩ bốn phương cũng phải chừa một phương lấy chồng",bọn giang hồ,cướp giật nó đâu có ngu gì kiếm ăn ở chỗ nó ở đâu bác.Có chăng chỉ mấy thằng nghiện ở vả quá nên làm liều thôi.Bác đọc báo thường xuyên sẽ thấy tỉ lệ phạm tội ở q4 ít lắm,giờ chủ yếu ở các quận ven thôi.

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Trong tương lai Q4 sẽ trở thành Q1 hoặc tương tương. Vì Q4 quá nhỏ, chỉ cần xây thêm một số cây cầu là thuận tiện cho việc đi lại và mở rộng Q1.

Dân trí ngày càng phát triển, không phải lo về an ninh đâu và Q4 rất tốt để ở trong nội thành mà giá lại hợp lý hơn các quận gần Q1...

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Mười năm trước em và 1 anh bạn cùng có 60 que tính mua nhà để ở, sau khi phân vân giữa khu đường số của q4 và 1 cái nhà trong hẻm ở Bình Thạnh thì em chọn BT vì...sợ giang hồ Q4, còn anh bạn em mua bên đó. Bây giờ em hối hận quá trời,huhu...

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
pigeon nói:
Mười năm trước em và 1 anh bạn cùng có 60 que tính mua nhà để ở, sau khi phân vân giữa khu đường số của q4 và 1 cái nhà trong hẻm ở Bình Thạnh thì em chọn BT vì...sợ giang hồ Q4, còn anh bạn em mua bên đó. Bây giờ em hối hận quá trời,huhu...

Giờ còn kịp đó bạn,nếu muốn đầu tư thì mình khuyên bạn tìm mua nhà hẻm Nguyễn Tất Thành,đoạn từ Bưu điện q4 đến khu 448(trường Hải Quân)vừa ở vừa chờ thời.Theo mình biết quy hoạch vùng lõi trung tâm TP(RỘNG 930HA) lấy gần hết q1,một phần q3,Nguyễn Hữu Cảnh phía bờ sông chạy tới cầu SG,NG Tất Thành phía bờ sông từ đầu đến cuối đường đó.Cảng nó sắp phải dời đi rồi,trở tay không kịp đâu.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
thang real nói:
pigeon nói:

Giờ còn kịp đó bạn,nếu muốn đầu tư thì mình khuyên bạn tìm mua nhà hẻm Nguyễn Tất Thành,đoạn từ Bưu điện q4 đến khu 448(trường Hải Quân)vừa ở vừa chờ thời.Theo mình biết quy hoạch vùng lõi trung tâm TP(RỘNG 930HA) lấy gần hết q1,một phần q3,Nguyễn Hữu Cảnh phía bờ sông chạy tới cầu SG,NG Tất Thành phía bờ sông từ đầu đến cuối đường đó.Cảng nó sắp phải dời đi rồi,trở tay không kịp đâu.

Post trên map maker ,khu nào lên giúp ae nào thik đầu tư đi bác.

Hạng D
15/11/07
2.535
10.863
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Em nghĩ là cứ cặp sông Sài gòn là dược . Nhưng mà hẻm của Ngyễn Tất Thành lại không có hẻm nào dẹp . Hoàng Diệu có vẻ chuẩn hơn nhưng lại mắc quá rồi .

Status
Không mở trả lời sau này.