Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Sáng thứ 7 này 28/12/2019 có bác nào đi đà Lạt không cho em giao lưu với, em lần đầu lái đi tuyen đường này, không biết ntn, các bác kinh nghiệm 4 vấn em ăn uống đọc đường ntn cho gia đình em 2L+2B. Xin cảm ơn các bác

Hạng D
2/6/11
1.492
66.308
113
Em thấy có cái Trang Trại canh nông Đạ Lạch Noah nằm ở giữa đèo Mimosa, là chỗ ghé thăm, ăn cơm, mà cũng có phòng dạng homestay nữa. Tính ít ngày nữa đi DL em ghé cho mấy đứa nhỏ chơi.
Gần đó lại có một chỗ gọi là Khu du lịch canh nông Noah, làm em không hiểu nó là 1 chỗ hay hai.
Có bác nào biết không? Em xin cám ơn trước.
View attachment 2089559
Noel năm ngoái mình ở đó.
Ưu điểm là vắng vẻ, trang trại là nằm trong đó luôn đó, có vườn hồng vườn dâu, nuôi hươu nuôi ngan. Nhà dạng bungalow, có suối nhỏ chảy róc rách cả ngày đêm.
Nhược điểm cũng là vắng quá vắng, muốn ăn j phải đặt trước sớm nhà hàng nấu chứ tối ko có nhân viên trừ 1 người ở lại trực hoặc nhờ bạn nhân viên trực mua dùm trên tp đem xuống. Tiếp theo là đường đi, đèo mimosa đường xấu, tối mà lên tp chơi xong về khuya là cực hình.
Vị trí đối diện caphe F cánh đồng hoa.
Thêm tý hình:
Nên đi Đà Lạt theo đường nào ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: maihoa
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Thưa các bác, em rời ĐL lúc 10H00 sáng qua, có 3 cảm nhận của "3 đoạn" của chuyến đi như sau:
  • Hôm 27 xuất phát từ đầu cao tốc lúc 13H15 vào tới Di Linh trời bắt đầu tối. Rất cực hình là tuyến đường này nhiều TX chạy xe nhưng cứ đèn pha vô tư bật, thứ nữa là xe tải, xe khách bật đèn led coi như bị chóa toàn tập!!!
  • ĐL ngoài khí hậu còn tạm gọi là mát, ngoài ra không có gì mới vẫn dừng chân như nhiều năm trước đây. Buổi tối coi như chen lấn quanh khu trung tâm với vài ba hàng quán mà không thể kiểm soát đc chất lượng.
  • Hôm qua về ghé nhà hàng Madagui đặt 1 dzĩa mỳ xào bò và 1 tô canh phải đợi 1 tiếng 5 phút thì mới có ăn, nhà hàng khi đó chỉ có khoảng 4-5 bàn khách thôi. Vậy đó!!!
Các bác tự kết luận nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/7/16
2.635
57.875
113
Thưa các bác, em rời ĐL lúc 10H00 sáng qua, có 3 cảm nhận của "3 đoạn" của chuyến đi như sau:
  • Hôm 27 xuất phát từ đầu cao tốc lúc 13H15 vào tới Di Linh trời bắt đầu tối. Rất cực hình là tuyến đường này nhiều TX chạy xe nhưng cứ đèn pha vô tư bật, thứ nữa là xe tải, xe khách bật đèn led coi như bị chóa toàn tập!!!
  • ĐL ngoài khí hậu còn tạm gọi là mát, ngoài ra không có gì mới vẫn dừng chân như nhiều năm trước đây. Buổi tối coi như chen lấn quanh khu trung tâm với vài ba hàng quán mà không thể kiểm soát đc chất lượng.
  • Hôm qua về ghé nhà hàng Madagui đặt 1 dzĩa mỳ xào bò và 1 tô canh phải đợi 1 tiếng 5 phút thì mới có ăn, nhà hàng khi đó chỉ có khoảng 4-5 bàn khách thôi. Vậy đó!!!
Các bác tự kết luận nhé!
Thay lời mún nói

• Like
Reactions: wusnat
Tập Lái
16/3/19
8
1
0
42
Năm nay mai anh đào nở sớm, hoa đào có khắp thành phố rồi, dự trù có thể kéo dài đến tết.
ảnh của các aeOS đang thăm Dalat

Em xin góp thêm tấm hình hoa anh đào, đoạn em chạy ra zoodoo dọc đường thấy nhiều hoa anh đào nở nhất.

Hạng D
30/7/16
2.635
57.875
113
Đi Đà Lạt dạo này có còn gặp ma như mấy năm trước không các cụ nhỉ?

Hạng C
27/8/11
626
484
63
Đi Đà Lạt dạo này có còn gặp ma như mấy năm trước không các cụ nhỉ?
Ma giờ cũng "Tuyệt chủng" hết rồi bác ạ, trong Thành phố thì xây dựng nát bét, rừng thông thì chặt phá để cướp đất xây Resort, nhà nghỉ hết rồi ... đây cũng là hệ lụy phát triển "nóng" Đà lạt... Đà lạt mà "Nóng" thì có "Ma" nào ở nữa bác hii.

Em thích Đà Lạt lắm nhưng giờ muốn hưởng tí khí hậu lạnh thì em phải đi vào mùa đông, còn mùa hè thì ở Vũng Tàu giờ mát hơn Đà lạt rồi...

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
30/7/16
2.635
57.875
113
Ma giờ cũng "Tuyệt chủng" hết rồi bác ạ, trong Thành phố thì xây dựng nát bét, rừng thông thì chặt phá để cướp đất xây Resort, nhà nghỉ hết rồi ... đây cũng là hệ lụy phát triển "nóng" Đà lạt... Đà lạt mà "Nóng" thì có "Ma" nào ở nữa bác hii.

Em thích Đà Lạt lắm nhưng giờ muốn hưởng tí khí hậu lạnh thì em phải đi vào mùa đông, còn mùa hè thì ở Vũng Tàu giờ mát hơn Đà lạt rồi...
Ôi, thế thì tiếc quá cụ nhỉ?

• Like
Reactions: Duc.VTV1