Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Đèo Bảo Lộc ban đêm đèn đường nó sáng trưng như trung tâm saigon..chả việc gì phải sợ.
Cách đây mấy ngày e depa từ Q7 lúc 23h30 tới 5h15 là e đậu ngay Hồ Xuân Hương rồi.

• Like
  • Haha
Reactions: QT75 and thefarmer
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Mình thấy nhiều pác nói leo đèo buổi tối rất nguy hiểm. Ko biết các pác đã trải nghiệm chưa hay chỉ phán bừa nhỉ. Leo đèo buổi tối em thấy rất an toàn vì có đèn xe. Các khúc cua, khuất tầm nhìn nếu có xe ngược chiều mình đều phát hiện được từ sớm vì đèn xe trên đèo buổi tối rất sáng. Vượt xe cũng dất dễ dàng vì mìn biết có xe ngược chiều hay ko ( cũng do đèn xe luôn)

Hạng D
26/3/18
1.477
2.148
138
32
Anh chủ nên đi khuya nhé. E khuyên chân thành. Đi đêm lên đèo gặp mấy a xe rau là 2 trứng cút đánh lô tô nhé chưa tính chị Trang vs anh Bưởi QL20 ban đêm có thể là cung đường nguy hiểm nhất nhé. Bữa e mới đi về ở Windy house 350k/ngày ks mới xây sạch sẽ đẹp gần chợ gần hồ XH. Mùa này cũng kg phải cao điểm nên cứ chạy xe ra chợ nhé chổ đậu bao la lun khỏi lo nghĩ gì.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Tài chưa quen đường đèo, lại chạy tối thì chỉ có cao tốc và QL20 là dễ đi và an toàn nhất. Còn QL55 Tà pao hay 713 Tà pứa, đường xa hơn, chỉ nên đi ban ngày nếu có 1 xe.
Chốt Đồng nai làm việc có khi cả đêm, và cũng nên tôn trọng luật GT, bác cứ chạy đúng theo biển báo, vạch kẻ đường, giới hạn tốc độ, là yên tâm.
Chú ý trời tối thường xuyên quan sát kể cả kính hậu. Xe khách và xe tải pha led muốn mù mắt và lấn đường kinh dị, xe nhỏ nên buộc mình chủ động nhường đường thôi.
Tổng thể thì buổi tối đường vắng dễ chạy. Lên đèo quan sát đèn xe ngược chiều ở các khúc cua ngoặt, cứ chạy cẩn thận là ổn. Đèo Bảo lộc không đèn, riêng đèo Prenn có đèn suốt tuyến, vạch và biển báo đây đủ, đêm ít xe 2b lại càng dễ chạy. Chỉ chú ý sương mù thôi.
Bác cứ tự tin cầm lái, sẽ thấy dễ vô cùng. Thời gian chạy xe chưa đến 6h, không kể nghỉ chân do tùy người.
P/s em mới Dalat về hôm nay. Sau cả tuần chịu đựng mưa bão rét run thì thời tiết đã ổn, ngày nắng không nóng, chiều tối khá lạnh, dã quỳ vẫn còn, đồi cỏ hồng đã đẹp, tha hồ chụp ảnh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
tay lái yếu thì mình khuyên là đi lúc trời sáng, ko nên chạy đêm

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Không lo tay lái yếu, đường Ql 20 đi đêm ok. Em toàn đi ban đêm, đêm ít xe máy, đèo thì dễ biết ở góc khuất có xe ngược chiều vì thấy được đèn xe. Đi đường lạ nên quan tâm chất lượng đường, không cần quan tâm xxx, đi đúng luật đi đâu cũng không lo

Hạng D
29/3/17
1.405
11.331
113
Cận, mắt yếu, ít đi đêm thì đi đèo nguy hiển o các bác???

Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Tài mới đi Dalat phải biết cách chạy đường đèo, xuống đèo phải chạy số nhỏ để hãm tốc độ, không được chỉ dùng phanh để xuống đèo. Vậy là ổn. Mua thêm cái bơm điện 12V nữa là OK

Tập Lái
17/3/15
32
108
33
36
Xuất phát 16:30 chiều thì em nghĩ Bác cứ đi truyền thống QL20 mà tiến cho an toàn, đến Đà lạt sớm cho các Cụ các Cháu còn nghỉ ngơi sớm.

Em thấy Bác đi có Nhạc phụ và các F1 thì vào khu hồ Tuyền Lâm ở là phù hợp nhất, không khí tuyệt vời, có khuôn viên cho cả gia đình đi dạo, chơi đùa, Nhạc phụ thấy con rể cho ở chỗ sang sang nữa (em đùa) : Edensee, Terracotta, SwissBel....Em hay ở Teracotta vì chơi khuya trong TP về gần, không vào quá sâu như 2 nơi kia, 2 vc em cũng trẻ, cũng thích lang thang chợ và cafe. Trong đây bác đi Thiền viện trúc lâm cũng gần, ăn vài quán cá nướng khu này cũng OK: Chung Hoa Quán, Kim Nhung, Vườn Thương cô Xuân. Đậu xe trong đây thì thoải mái nha Bác.

Ăn uống thì em hay ăn vài quán:
  • Bún bò huế Ty (Hải Thượng)
  • Cơm gia đình Cường Thiên Hương (Bùi Thị Xuân), có lẩu gà lá é luôn
  • Bánh mì Liên Hoa
  • Lẩu bò Ba Toa (hơi khó tìm chỗ đậu xe)
  • Cơm Lam - Gà nướng bác vào Hoàng Hạc Quán trên đường đi Thung lũng Vàng chơi
Bác search bài Đà lạt A-Z của Bác Sixsense là đầy đủ thông tin ăn uống hết. Em đi Đà lạt lần thứ 3 năm nay rồi :D. Tặng Bác vài tấm em vừa đi 18/11 bằng tuyến Đại Ninh lương sơn vì ra Mũi né chơi trước mới lên Đà lạt (đường xấu lắm)

Nên đi Đà Lạt theo đường nào ?