Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
e lái xe đi dalat suốt gần như tháng nào cũng đi, tuy nhiên em khuyên bác là nếu đi sedan thì không nên đi tối. Tối rất nhiều xe ben, tải, bus đi ẩu và bật đèn pha chói kinh khủng. Em đi tới DL là say sẩm vì chói mắt chứ k phải vì say xe. Bác đi sao thì đi nhưng canh tới DL trước 6-7pm là dc.
Cách đi thì mở google map chỉ sao đi vậy vì cũng có 1 đường để đi nhanh nhất

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Bác đi Vios chở người đông thì nên đi đường chánh đạo QL20, đêm khuya CSGT đứng cũng nhiều, nói chung chạy đúng tốc độ cho phép. Buổi tối xe chở rau quả đi nhiều nên phải thật cẩn thận. Trung tâm ĐL thì ksan ko có chỗ đậu xe nhiều, nếu thoải mái chút bác qua đường Mai Anh Đào thì ok.

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Tôi mới đi về tuần trước nè, Ql20 chiến nhá..
Xe nhà, thời gian thoải mái thì khổ chi mà đi đèo khuya tối bác.
Mấy bác nào đó nói đi đèo đêm khuya tối ko nguy hiểm hơn ngày thì suy nghĩ lại, kể cả tx Thành Bưởi, họ cũng chang muốn chạy khuya tối, dù là đường dân cư, nói gì đèo dốc, chăng qủa tài xe và ko có tg nên phải đi khuya.
Ban đêm tối đen, tôi đi đèo BL 2 lần tối rồi , từ Đà lạt về, cố gắng hết đèo tầm 17h mà ko kịp (đổ đèo 7h tối và 8h tối vì kẹt thòi gian, chứ ko muốn đi)
Xe lại có em bé, người già, xui rủi hư xe, này nọ thì tối khuya xủ lý sao? Cho nên cứ chạy sớm 6-7h sáng, 9h ăn sáng cầu La Ngà hoac Trạm PHUONG Trang ngay hết đèo Chuối, khu Mađagui, chạy tàn tàn lên đeò Bảo Lộc, đến Tâm Chau ăn trưa, sau đó tàn tàn đến ĐL tầm 14h là ok.
Tuần rồi mới đi về, QL 20 ngon cơm,
Ở resort Monet (Green Tea) cực đẹp, giá ok, đường Ng Du, gần phí sau Ga xelửa ĐL, từ ks ra Khu Hòa Bình 5p lái xe. Viewđẹp như Châu Âu,
Vào khu gần chợ hơn thì bác ở Ks Sen Vang , Phan Đình phùng, giá ok, xe chạy thẳng vào ks đậu luôn.
Hoac Ks Công Đoàn, Ng Văn Trỗi, đường. 1 chiều, xe đâutuỏc ksluon (gần sát Bánh tráng nướng Bà Điên đó)
Chổ tôi nói là phù hợp cho gia đình có trẻnhỏ, nguoi già, đừng có vào homestay nhá...tiện nghi ko phù họp đâu, thật đấy. Thích thìnghé vào chụp hình, checkin ảo thôi.
Cảm ơn bác tư vấn.
Theo dõi bác từ cung đường ven biển thấy bác chạy kinh thật. 2 ngày mà chạy gần 800km. E đang do dự 29-30 tết đạp ra Đà Nẵng ăn tết mùng 1 mà nghĩ 850km 2 ngày nên còn do dự
Về resort thường xa trung tâm mà ngán nhất là đi xe hơi fai kiếm chỗ đậu xe, còn gặp kẹt xe nữa. thôi e chọn trung tâm cho khỏe

• Like
Reactions: BigBugi
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Em ké thớt này hỏi luôn đường đi cây thông cô đơn. Bác nào rành đường hướng dẫn em cặn kẽ với...do em chục năm rồi chưa đi lại ĐL. Và cho em hỏi xe hơi chạy tới nơi đv ko a? Em đi stf 2019

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Em ké thớt này hỏi luôn đường đi cây thông cô đơn. Bác nào rành đường hướng dẫn em cặn kẽ với...do em chục năm rồi chưa đi lại ĐL. Và cho em hỏi xe hơi chạy tới nơi đv ko a? Em đi stf 2019
Xe vô được, nhưng xe offroad thôi anh..Xe 2 cầu mà thấp thấp là phải kéo rồi..
Phải vậy k b6 @Sixsense ... :D:p:D:p

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
ĐT725 đi bác, đường tựa đường HCM
Anh cho xin ít thông tin tham khảo với.. :), chất lượng đường xá, tình hình an ninh, xe cộ, đường thường hay đá đỏ.. v..v..
DT720, thì mình mới có cơ hội đi một đoạn đồng bằng ở Đạ Tẻ, Cát Tiên thôi, nên chưa hình dung nó leo qua độ cao tương đương đèo BLộc như thế nào. Vì từ ĐNai mà lên bình nguyên BLoc cao 1000m, bắt buộc phải leo đèo.
Khúc Lâm Hà mình cũng mới đi 10-20 km thôi, đường tỉnh lộ khu cà phê, cũng bình thường...
Nói chung là mình rất hóng thông tin một cung đường mới như thế này.. Có gì anh chia sẻ dùm, càng chi tiết càng tốt.. Xin cảm ơn..

• Like
Reactions: ngo0315
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đường mòn băng đồi vào thông cô đơn từ DT722, nếu hoàn toàn khô ráo không mưa thì SantaFe AWD có thể vào được, tuy nhiên khả năng dính gầm khá cao, bác nên cân nhắc. Thường thì anh em chỉ vào bằng pick-up 4x4 gầm cao an tâm hơn.
Nên đi Đà Lạt theo đường nào ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: jackalcodon