Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng B2
14/11/12
136
16
18
Con i10 bán ở Ấn Độ chưa tới $10.000 mà về đây giá x3; Civic ở Thái $25.000 mà về VN giá x2, cả thuế, cả marketing... blah blah... thì chưa biết con nào đắt hơn

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.922
113
Đề tài nóng đây,một người bạn mình chủ showroom đường An Dương Vương mới cho hay,năm 2018 tất cả các xe nhập về Việt Nam đều giảm thuế nhập khẩu xuống 0%(tất cả toàn thế giới ko phải chỉ asian) có bác nào nắm thông tin chưa?

Tin tào lao đó, Việt nam chỉ ký giảm thuế nk trong khối asian thôi
Nhân tiện có bác @Quốc Lương thông tin như trên mình khẳng định có đọc tin này trên báo Sài Gòn giải phóng cách đây vài ngày. Các bác tìm thử "hiệp định thương mại tự do VN-EU (VEFTA)" nhé. Thuế nhập khẩu xe ôtô từ EU cũng giảm về 0% luôn, mình cũng bất ngờ vì trc giờ ko nghe báo chí nào nói.
p/s: mình muốn post vào thread kia nhưng yc phải xác nhận số đt, mà nick mình bị chém mấy lần nên hết số đt để activate, nhìn nick mới là đủ hiểu nhe :D

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Nhân tiện có bác @Quốc Lương thông tin như trên mình khẳng định có đọc tin này trên báo Sài Gòn giải phóng cách đây vài ngày. Các bác tìm thử "hiệp định thương mại tự do VN-EU (VEFTA)" nhé. Thuế nhập khẩu xe ôtô từ EU cũng giảm về 0% luôn, mình cũng bất ngờ vì trc giờ ko nghe báo chí nào nói.
p/s: mình muốn post vào thread kia nhưng yc phải xác nhận số đt, mà nick mình bị chém mấy lần nên hết số đt để activate, nhìn nick mới là đủ hiểu nhe :D
Tui thật sự bất ngờ,tôi có nói với nó là asian về 0% là đúng còn nó nói toàn cầu thuế nhập khẩu về Việt Nam 0% là tui cãi lại luôn,để xem sao,tui cũng ko tin là toàn cầu nhập ô tô về Việt Nam thuế nhập khẩu 0% đâu,ai có thông tin góp ý cái

Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Hạng B2
24/2/15
410
379
63
36
Nó mà thành hiện thực thì chắc là chấn động lắm, mà sao báo chí không hề có thông tin gì cả. Hay là hiệp định này ký xong để "trưng bày" là chính ?
Bác nghĩ xem ai cũng biết thì các hãng ô tô bây giờ bán ai mua?

Tập Lái
10/7/17
23
5
3
Biên Hòa
Focus so với con Mazda 3 còn chưa ăn dc. Civic này người ta so với M6 đó cha.
Chỉ có cái giá khá đắt thôi.
Bên mỹ người ta sắp ngưng sản xuất focus rồi kìa.
Fan Civic à bác. Phân khúc C so với phân khúc D thì em cũng ạ bác luôn.

• Like
Reactions: Quốc Lương
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Con i10 bán ở Ấn Độ chưa tới $10.000 mà về đây giá x3; Civic ở Thái $25.000 mà về VN giá x2, cả thuế, cả marketing... blah blah... thì chưa biết con nào đắt hơn
bác nhầm giá bên mẽo chứ civic turbo thailand giá từ 33k$ nhé

• Like
Reactions: TuanDZ