Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Sang năm thuế nhập khẩu giảm về 0%, thuế TTĐB tăng thêm cho 30% thì cũng té ngữa!
Chắc k tăng TTĐB lên 30% đâu bác, mún tăng chắc cũng phải có công văn mà :(

Sang 2018 thuế NK giảm về 0%, thuế TTDB giảm từ 40% về 35%. Đã có lộ trình rồi nha bác, ko tăng như bác nghĩ đâu.
Khuyên chủ thớt nên đợi, giá sẽ giảm ít nhất 150tr nếu tính theo phần thuế giảm. Mình cũng đang đợi 2018 đây.
Nếu giảm tới mức 150tr thì cũng đáng để chờ đợi thật vì hiện giờ cũng đã là tháng 7 rồi bác nhỉ ^_^

Èo, giảm đc 60tr lun hả bác ^_^ ngon vậy kaka

• Like
Reactions: chauquockhanhnt
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Theo e sẽ có giảm
Nhưng ko được như các bác kì vọng đâu.
1 là các ổng cần bảo hộ ngành công nghiệp oto trong nước
2 là hạ tầng giao thông việt nam chưa đáp ứng được nhu cầu gia tăng oto đột biến. Giờ e đi trong nội thành với tìm chỗ gửi xe đã thấy nhục lắm rồi

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Sang 2018 thuế NK giảm về 0%, thuế TTDB giảm từ 40% về 35%. Đã có lộ trình rồi nha bác, ko tăng như bác nghĩ đâu.
Khuyên chủ thớt nên đợi, giá sẽ giảm ít nhất 150tr nếu tính theo phần thuế giảm. Mình cũng đang đợi 2018 đây.
Giảm thuế! Ừ thì giảm, nhưng sẽ có phí khã bù vào thôi vì phí ko bị chế tài như thuế! Kaka

Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Không có nói không có. Đã bánh bèo mà còn lộn xào.
E đâu có gây thù chuốc oán gì với bác đâu? sao bác chửi em với vẻ cay cú vậy?

Theo e sẽ có giảm
Nhưng ko được như các bác kì vọng đâu.
1 là các ổng cần bảo hộ ngành công nghiệp oto trong nước
2 là hạ tầng giao thông việt nam chưa đáp ứng được nhu cầu gia tăng oto đột biến. Giờ e đi trong nội thành với tìm chỗ gửi xe đã thấy nhục lắm rồi
Em nghĩ nếu ô tô nhập khẩu giảm, thì ngành công nghiệp ô tô trong nước cũng sẽ giảm theo vì linh kiện lắp ráp xe trong nước vẫn đang bị đánh thuế mà, nên e nghĩ khi linh kiện giảm, thì giá thành lắp ráp cũng sẽ đc giảm xuống ^_^

Xe tốt thiệt nhưng giá 950 thì rát thiệt, bác gán cuối năm, để ngân hàng thêm được 30tr tiền lãi + giá xe giảm 2018 thì tốt hơn bây giờ ko?
Có mấy bác trên đây mới đưa giá mới là khoảng 890-900tr rồi bác :p

Giảm thuế! Ừ thì giảm, nhưng sẽ có phí khã bù vào thôi vì phí ko bị chế tài như thuế! Kaka
Kaka hy vọng nhà nước đừng bù phí khác vào là đc =))))

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Thông tin đang nhiễu thế này thì thôi ráng chờ đi bác xem thế nào. Có 1 vấn đề em ko hiểu là báo chí thì quảng cáo Honda đang giảm giá cho Civic mà sales thì lại bảo ko phải thì là sales nói láo hay báo chí đưa tin lung tung? Chả nhẽ sales Honda lại tệ hại thế lừa khách hàng sao @_@

• Like
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác có hay đi xa không ? Không đi thì vứt vào bank chờ năm sau ... lấy tiền lãi đi grab/uber tẹt....

• Like
Hạng B2
11/4/17
105
99
28
33
Em cũng máu mua, mà khổ cái các anh sale toàn báo giá 950tr, trong khi rõ ràng báo chí đăng tin Honda đang chạy chương trình giảm giá thêm cho Civic, thà mấy ảnh báo giá 1 cách trung thực thì em còn xem xét lại được. Kiểu như cứ nghĩ khách hàng k bít hay sao mà cứ đem cái giá 950tr ra loè khách hoài bùn gê :(
Ông sale đó không chắc chờ bạn trả giá mới giảm chứ ko tự giác, nếu ai ko biết, ko trả giá thì lỗ ráng chịu. Mình ko biết là giảm chính xác dc bao nhiêu nhưng chắc chắn ko thể nào đúng giá 950 dc, chắc chắn phải giảm

• Like