Nên đợi 2018 giảm thuế nhập khẩu để mua Civic 1.5 Turbo?

• Total voters
    107
  • Poll closed .
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Honda là đại lý,mõi đại lý thích bán giá bao nhiêu đại lý đó bán,như head honda(xe máy)vậy,e mình làm sale mazda nên mình rõ về giá mazda là chính xác(bài post trên,các hãng khác mình không bàn vì ko biết cách thức bán hàng của họ
Riêng civic éo có chuyện giá 1040tr đâu nha bác hoho
Ôi dào, mình nói cốt để chủ thớt quyết, máu thì mua xe thôi. Dò giá 3 4 đại lý, đâu rẻ mình mình mua.

Chờ 2018 ở VN này hả, ko có đâu. Để đầu óc thoải mái vivu xe mới, 2018 trúng mánh biết đâu lại lên đời xe.

Ngồi chờ giảm giá thấy oải quá.

• Like
Reactions: boy_banh_beo_1990
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Sale honda bán kiểu mõi đại lý mõi giá như head honda (xe máy) đó bác
Dạ thấy tháng 7 rùi mà vẫn báo giá 950tr niêm yết e hơi choáng :p

Em có vài câu gửi bác thế lày:
-1 nếu bác thích civic trong năm nay 2017,thì bác đợi thêm 1-2 tháng nữa,vì em thấy tháng này khuyến mãi sẽ ko bằng tháng sau.
tâm lý vẫn chờ 2018 nên sức mua giảm,buộc các hãng kích cầu...
-2 bác vẫn đợi đến 2018 mà vẫn có xe chạy tết nguyên đán,e ko xem lịch âm nhưng vợ em bảo năm nay nhuần 2 cái tháng sáu.vậy tính ra bác mua xe 2018 thì gần 2 tháng sau mới đón tết nguyên đán tha hồ phiêu mà vẫn mua đc xe 2018 với cái giá theo tin đồn và chưa gõ gàng của mấy thằng ngồi trên nó đang tính.
-3 làm ngay và luôn,máu thì chơi đừng tiếc ji vài chục củ,phiêu khi có xe mới sẽ làm ra nhiều hơn thế.
chúc bác lựa chọn đc giá hợp lý....
P/S: em hay có câu cửa miệng:"lúa của hợp tác xã,ko dễ ra mà xúc đâu".
E xin trả lời mấy câu hỏi của bác:
1/ Chắc e sẽ ráng chờ đến 2018 luôn quá vì hiện tại thấy nhiều luồng ý kiến sang năm sẽ giảm mạnh
2/ E bít nếu qua 2018 có giảm sẽ mua được xe, nhưng ý e là đâu phải vừa bước qua 1/1/2018 là Honda báo giá giảm liền 100-150tr đâu bác :p ít nhất cũng phải 1 vài tuần hoặc chậm chậm là 1-2 tháng Honda mới công bố giá bán mới, mà lúc ấy mua thì chắc chắn là sẽ k kịp có xe để đi chơi tết rồi bác, ý e là vậy hehe.
3/ Tại e sử dụng cho gia đình, k có kinh doanh sinh lợi đc nên maybe chắc nấn ná thêm vài tháng xem có tiết kiệm đc nhiều k, hơn vài chục triệu k nhiều chứ nếu chênh lệch tầm 100tr thì cũng khá nhiều mà bác hehe ^_^

Bác pọt Sales nào cho giá 950tr để a em còn bít né để khỏi bị Lùa Gà .
Nhớ hồi mua crv . Đưa giá 1270tr CRV 2.4 TG . Mình đi 1 vòng hcm . Giá down như gió xuống liền chứ ngồi đó lùa gà :)
. Ngoài Hà Nội có 1 bác mua dc giá 87x đó . Trong group Civic . Bác qua web otofun xem
. Có 1 bác bên honda Phước thành ok . Để tí xem nick mình tag vô cho bác hỏi giá
Dạ để lát e inbox bác tên sale vừa lùa gà e nha :p

2018 mercedes có giảm giá ko nhỉ các bác giảm em múc con c200 em chạy cho nó khỏi thèm khát xe Đức :3
C200 k nằm trong diện giảm thuế rồi bác :p

• Like
Reactions: MHa
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
Ôi dào, mình nói cốt để chủ thớt quyết, máu thì mua xe thôi. Dò giá 3 4 đại lý, đâu rẻ mình mình mua.

Chờ 2018 ở VN này hả, ko có đâu. Để đầu óc thoải mái vivu xe mới, 2018 trúng mánh biết đâu lại lên đời xe.

Ngồi chờ giảm giá thấy oải quá.
Sống ở đất nước thiên đường khổ quá :D

Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
sao em nghe bảo giảm thuế cho xe lắp ráp trong nước mà C200 hình như là lắp trong nước mình mà cũng ko dc giảm hả bác :(
Maybe là xe lắp ráp trong nước cũng đc giảm để cạnh tranh với xe nhập khẩu đó bác, giờ nhiều luồng ý kiến và thông tin trái chiều quá, nên thật sự e cũng đành án binh bất động chờ qua 1/1/2018 xem sao :(

• Like
MHa confirmed
Hạng B2
27/9/16
124
164
43
Maybe là xe lắp ráp trong nước cũng đc giảm để cạnh tranh với xe nhập khẩu đó bác, giờ nhiều luồng ý kiến và thông tin trái chiều quá, nên thật sự e cũng đành án binh bất động chờ qua 1/1/2018 xem sao :(
thiệt chứ C200 nó giảm giá ngon ngon em cũng ráng làm 1 con chạy cho nó thỏa thèm khát :D

• Like
Hạng B1
31/5/17
51
28
18
33
thiệt chứ C200 nó giảm giá ngon ngon em cũng ráng làm 1 con chạy cho nó thỏa thèm khát :D
Hùi trước e cũng ghiền C200 lắm bác mà nghĩ tới khoản bảo trì bảo dưỡng của xe Đức thấy tốn kém, oải quá nên thôi về lại xe Nhật cho lành :p

• Like
MHa confirmed
Hạng B2
27/9/16
124
164
43
Hùi trước e cũng ghiền C200 lắm bác mà nghĩ tới khoản bảo trì bảo dưỡng của xe Đức thấy tốn kém, oải quá nên thôi về lại xe Nhật cho lành :p
tốn hơn chút mà đi nó phê + an toàn cũng đáng tiền bỏ ra em thấy bảo đi mer cũng lâu lắm mới phải đ bảo trì thì chắc với số tiền bỏ ra cũng đáng mà bác :) mỗi năm chi ra khoảng vài chục tr bảo trì cho nó cũng đáng tiền nó mang lại cho mình mà :D

• Like
Hạng F
29/10/14
8.534
11.208
113
Sang 2018 thuế NK giảm về 0%, thuế TTDB giảm từ 40% về 35%. Đã có lộ trình rồi nha bác, ko tăng như bác nghĩ đâu.
Khuyên chủ thớt nên đợi, giá sẽ giảm ít nhất 150tr nếu tính theo phần thuế giảm. Mình cũng đang đợi 2018 đây.
Xe này nhập thái phải ko pác. Giảm ít nhất 150 củ em nghĩ giá bằng bên thái đó pác.

• Like