Tập Lái
8/1/15
9
1
3
View attachment 627011 Nhà em đang tính mua em Kia Sorento để đi lại nhưng sợ mới mua về xong Kia lại ra form mới thì xe mình mới mua đã thành xe cũ. Mong mọi người cho em chút ý kiến. Cảm ơn.[pagebreak][/pagebreak]
Xin chào bạn. Hiện tại mẫu Sorento hiện tại đã được nâng cấp rất nhiều, mẫu mã đẹp, giá lại mềm... Nếu được bạn có thể inbox cho mình sdt để mình trao đổi thêm về dòng Sorento. Hạnh Nhi kia Gò Vấp.

Hạng D
18/3/15
2.024
754
113
36
xúc đi bac ơi, chờ đợi mẫu mới giá thì ko ưu đãi như mấy em hiệ tại đâu

7/9/16
1.027
2.630
113
33
E thấy sò mới cũng đẹp và người ta đã chạy lâu rồi! Chắc là nhập tư nhân! Nhưng đã chọn sedona dầu full thì không còn gì để bàn nữa! Chạy đường trường chấp phò tủn, everet, mit pajero luôn (nhất là đi trời mưa)
Hồi tết e gặp ở Đà Nẽng
Nên đợi Sorento form mới hay mua ngay thời điểm hiện tại ?

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68
View attachment 627011 Nhà em đang tính mua em Kia Sorento để đi lại nhưng sợ mới mua về xong Kia lại ra form mới thì xe mình mới mua đã thành xe cũ. Mong mọi người cho em chút ý kiến. Cảm ơn.[pagebreak][/pagebreak]
Chào bác, nếu bác quyết định mua xe KIA thì bác phải chấp nhận trong khoảng thời gian 2-3 năm chắc chắn sẽ đổi mẫu mã vì đó là đặc điểm của Xe Hàn, dòng đời sản phẩm ngắn hơn xe Nhật và Châu Âu. Quan trọng nhu cầu hiện tại bác cần xe đi lại thì mua sao cho phù hợp nhất với mình chứ bác chạy theo mẫu mã xe thì cứ tầm 2-3 năm phải đổi xe một lần, trừ khi bác là đại gia thì không sao chứ lựa cơm gấp mắm như em thì không dám, ít nhất cũng phải 4-5 năm mới hết khấu hao cái xe cũ để đổi xe mới. Chúc bác sớm lựa chọn được cái xe ưng ý.

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
SÒ có cái bệnh ko thường xuyên là tay lái rung vco1 xe bị xe ko tấm 110 km là bị. NHưng do lỗi vô hãng fix sẽ hết nói chung là em có viết về vụ này rùi hãng cũng hợp tác giải wet ổn thỏa

xe em chạy được gần 50k km, lúc thay lốp thì phát hiện góc chữ A hơi vênh lên do đó làm lốp mòn không đều, và ồn kinh khủng nhưng fix lại tí là xong. Dù bị như vây nhưng lên 120km/h cảm giác xe vẫn ổn định, sau khi thay và sửa xong thì xe im ru.

Thích nhất sò dầu là xe càng chạy càng sướng, gia tốc xe tốt lên, lên cao tốc vỗ là lên, tiêu hao từ 7 - 9,5L/100km và chi phí vận hành hợp lý

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Sorento không biết xài trợ lực dầu hay điện nhưng hôm rồi em chạy thử chiếc 2.4 của ông anh lên Bình Phước, đường ql13 phẳng lừ mà mỗi lần đạp lên 90km/h là tay lái nó rung lên như nhảy hip hop. Mặc dù xe mua mới, chạy được hơn 40k km. Xin hỏi các bác chạy Sorento có bị bệnh này không ạ?
Mặc dù với số tiền bỏ ra thì chiếc 7 chỗ này cực hợp lý nhưng em cảm nhận máy 2.4 khá ì, lái chán.
vậy chắc xe bác có vấn đề, bữa em cũng Sò dầu lên 90 100 nhẹ nhàng đến mức phải để ý mới thấy
Bác thớt nếu ngại form mới có thể săn xe cũ tầm 700- 800 cung dc

• Like
Reactions: Skens1320