Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Em xin ra ý kiến cá nhân như sau (cũng làm về nước ạ) :
- Công nghệ lọc RO là an toàn rồi tuy nhiên em khuyên các bác là khi nào dùng thì lọc dùng luôn, chứ lưu lại trong chai chưa chắc đã an toàn. Thứ 2 là nơi lắp vòi nước thành phẩm cũng phải chọn nơi thoáng mát sạch sẽ, chứ nước sạch và vòi bẩn thì không ăn thua ạ.
- Nước có khoáng cũng là tốt nhưng theo cá nhân em thì việc bổ sung qua nước cũng không quyết định nhiều, mà nước có khoáng thì dùng để uống tốt chứ nấu hay pha trà thì cũng chưa chắc đã tốt.
- Đã chót đầu tư lọc đắt tiền rồi thì các bác nhớ thay lọc theo đúng chuẩn nha. Karofi là 1 tên tuổi đáng sử dụng. Bên này đang chơi lớn, khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100% đấy. Hãng này cũng ít bị nhái nhất.
Lần đầu tiên tại Việt Nam có hãng máy lọc nước dám cho đổi trả miễn phí, hoàn tiền tới 60 ngày đấy bác ạ. Bên này chơi trội vãi ra :D

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Lần đầu tiên tại Việt Nam có hãng máy lọc nước dám cho đổi trả miễn phí, hoàn tiền tới 60 ngày đấy bác ạ. Bên này chơi trội vãi ra :D
Thật ra em nghĩ, bọn Karofi này dám tự tin vào chất lượng nên mới thực hiện chương trình này, chứ như Kagaroo, Sunhouse, AO smith… lại không dám thực hiện đâu.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Thật ra em nghĩ, bọn Karofi này dám tự tin vào chất lượng nên mới thực hiện chương trình này, chứ như Kagaroo, Sunhouse, AO smith… lại không dám thực hiện đâu.
Ko biết Karofi có phải là thương hiệu máy lọc nước đầu tiên tại Việt Nam như nó quảng cáo ko, nhưng đúng là nước đầu ra của nó đạt chuẩn quốc gia nước uống trực tiếp QCVN6-1:2010/BYT do viện sức khỏe nghề nghiệp môi trường Bộ Y tế cấp…). Nhà em đã mang đi test 3 lần vào 3 thời điểm khác nhau cho yên tâm rồi.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Nước sạch là vấn đề mà ai cũng quan tâm. Máy lọc nước RO thì dùng điện, có máy bơm, có bình áp và hệ thống lọc theo công suất là 10l/h, cứ 40 lít thì bạn sẽ lấy được 10 lít nước dùng, còn mất 30 lít nước thải. Bạn có thể tham khảo một số dòng RO như: AO Smith, Karofi, Kangaroo, Europura... Máy lọc nước Nano thì không dùng điện, hệ thống lọc cũng hoàn toàn khác với hệ RO, không cần bình chứa, máy bơm, hệ máy này phụ thuộc vào áp lực nước, áp lực nước trên 2 mét mới sử dụng được, áp lực nước càng lớn lọc càng nhanh. Dung tích lớn nhất được khoảng 60l/h. Bạn có thể tham khảo: máy lọc nước Nano Geyser nhập từ Nga. Tuy nhiên ở Việt Nam nguồn nước đầu vào chưa thực sự sạch để có thể đáp ứng được về hiệu quả của máy lọc nước Nano cả về chi phí lẫn nguồn nước.
Tất cả các máy lọc RO trên thị trường đều dùng lõi lọc của Dow à bác. Ngoài Dow ra còn hãng nào cạnh tranh ko?

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Em xin ra ý kiến cá nhân như sau (cũng làm về nước ạ) :
- Công nghệ lọc RO là an toàn rồi tuy nhiên em khuyên các bác là khi nào dùng thì lọc dùng luôn, chứ lưu lại trong chai chưa chắc đã an toàn. Thứ 2 là nơi lắp vòi nước thành phẩm cũng phải chọn nơi thoáng mát sạch sẽ, chứ nước sạch và vòi bẩn thì không ăn thua ạ.
- Nước có khoáng cũng là tốt nhưng theo cá nhân em thì việc bổ sung qua nước cũng không quyết định nhiều, mà nước có khoáng thì dùng để uống tốt chứ nấu hay pha trà thì cũng chưa chắc đã tốt.
- Đã chót đầu tư lọc đắt tiền rồi thì các bác nhớ thay lọc theo đúng chuẩn nha. Karofi là 1 tên tuổi đáng sử dụng. Bên này đang chơi lớn, khách hàng mua bất kỳ máy lọc nước nào của Karofi cũng sẽ được đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kể cả khi khách hàng ko thích nữa vẫn có thể trả hàng và được hoàn tiền 100% đấy. Hãng này cũng ít bị nhái nhất.
Ở chung cư có lắp được ko bác. Em định lắp:
1 máy lọc tổng để tắm rửa giặt giũ...
1 máy lọc khu bếp để nấu nướng, uống luôn
Vấn đề em quan tâm là yêu cầu về vị trí lắp, áp lực nước, bồn chứa vì em chỉ lắp cho căn hộ của mình.

Tập Lái
24/3/19
22
2
8
38
Như bọn Cá rô phi nó có hệ thống QR code, SMS, website giúp người tiêu dùng có thể chủ động và tự tin kiểm soát chất lượng sản phẩm mà mình đang sử dụng. Check phát ra luôn. Vì nó tốt nên mới dám đưa ra chương trình đổi trả miễn phí trong vòng 60 ngày. Kiểu vỗ ngực ta đây tốt, ta thách chúng mài tìm ra lỗi của ta mà mang đi đổi đấy í :)) Tự tin vl ra.
Cái chương trình 60 ngày đổi trả miễn phí của Karofi này có thật ko các bác, hay toàn quảng cáo láo để hút khách, xong đến lúc máy lỗi muốn đổi trả thì thủ tục rườm rà, làm hoài ko xong?

4/4/19
26
1
8
40
Tất cả các máy lọc RO trên thị trường đều dùng lõi lọc của Dow à bác. Ngoài Dow ra còn hãng nào cạnh tranh ko?
Có một vài hãng nhưng Dow là hãng nổi tiếng hơn cả. Vì vậy hàng Dow bị nhái khá nhiều, từ fake 1-fake 3-4. Ngoài ra hiện Dow cho ra đời màng mới công nghệ Aqualas giúp tiết kiệm nước thải và tăng hiệu suất lọc hơn, nhưng hiện chưa bán lẻ mà chỉ kèm theo model mới của Karofi cung cấp. Các màng loại khác như màng Rotech, màng VT, màng Toray...

4/4/19
26
1
8
40
Ở chung cư có lắp được ko bác. Em định lắp:
1 máy lọc tổng để tắm rửa giặt giũ...
1 máy lọc khu bếp để nấu nướng, uống luôn
Vấn đề em quan tâm là yêu cầu về vị trí lắp, áp lực nước, bồn chứa vì em chỉ lắp cho căn hộ của mình.
Bác có thể lắp thêm 1 máy lọc nước đầu nguồn nhé. Lắp như nào thì bên bán nó làm hết, bác ko phải lo. Xã hội phân công lao động hết rồi, việc ai người nấy lắm, việc của bác chỉ cần chi tiền thôi :D

Hạng B2
13/12/13
161
28
28
43
Phan Thiết
Cái chương trình 60 ngày đổi trả miễn phí của Karofi này có thật ko các bác, hay toàn quảng cáo láo để hút khách, xong đến lúc máy lỗi muốn đổi trả thì thủ tục rườm rà, làm hoài ko xong?
Chương trình này có thật đó bác ơi. Điều kiện và thủ tục để đổi trả cũng đơn giản lắm, bác xài ko hài lòng cũng có thể mang trả, chứ ko nhất thiết phải là máy lỗi mới được trả.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Bác vô web của nó mà xem chương trình nè, https://karofi.com/, em thấy quảng cáo to lù lù chình ình ở giữa website luôn đấy. Dám quảng cáo láo thì bóc phốt, lo gì. Bác cứ mạnh dạn xúc 1 con về dùng thử đi, ko ưng thì trả lại. Đây là cơ hội tốt để dùng thử MLN đấy ạ.