Tập Lái
28/4/20
0
0
0
30
Nhà e ở chung cư, dùng nước máy thì nên dùng loại máy lọc nước nào hả các bác.
Em thấy có những máy chỉ tầm 4-5tr nhưng có những máy tận hơn chục củ thì nó hơn nhau ở cái gì các bác nhỉ?

Tập Lái
2/10/17
4
40
13
Là thế này bác ơi:

1. Nano diệt được các loại vi khuẩn (kiểu như Coliform gây tiêu chảy)... nhưng không lọc được hợp chất vô cơ hòa tan như sắt, asen (có hại) hoặc khoáng chất kali, Ca...(tốt)

2. R/O lọc được tất vi khuẩn hữu cơ, và khoảng 95-98% vô cơ hòa tan, coi như là tinh khiết.

3. Lượng khoáng chất trong nước bổ sung trong cơ thể là có, nhưng không nhiều như trong thức ăn hàng ngày, ví dụ bác ăn 1 quả chuối thì lượng Kali trong đó sẽ tương đương bằng bác uống khoảng nước uống thường với dung tích là 1 bể bơi tiêu chuẩn thi đấu với 10 làn bơi, tuy nhiên không phải ngày nào bác cũng ăn chuối nhưng ngày nào cũng phải uống nước.

Với tình hình ô nhiễm và chất lượng nguồn nước tại Việt Nam, em lựa chọn dùng công nghệ R/O.
Em thấy bảo cái RO tuy lọc được khá nhiều tạp chất nhưng phần nào đó cũng lọc hết khoáng chất có lợi trong nước có phải không bác.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Em thấy bảo cái RO tuy lọc được khá nhiều tạp chất nhưng phần nào đó cũng lọc hết khoáng chất có lợi trong nước có phải không bác.
RO là lọc ra tinh khiết luôn đó bác ạ, tức là ko còn gì trong nước luôn.
Nhưng em ko tin cái lọc mà còn khoáng đâu, vì nguồn nước chẳng đảm bảo, thôi cứ lọc ra tinh khiết cho rồi. Sau đó bổ sung khoáng bằng đường thực phẩm cho lành bác ạ.

• Like
Reactions: chungdung
Chào các bác, vợ chồng em mới chuyển qua nhà mới, tính đầu tư mua cái máy lọc nước để uống và sử dụng nấu nướng luôn cho an toàn vì thỉnh thoảng mở nước em thấy có cặn cặn. Sớt google thì thấy có 2 dòng RO và Nano, mn khuyến cáo tại VN thì nên xài RO là hợp lí. Máy lọc nước RO của hãng nào là tốt nhất hiện nay vậy các bác? Đọc review trên mấy nơi xong bị loạn cào cào, ko phân biệt được đâu thật đâu giả. Nhờ các bác trên Ô tô Sài Gòn tư vấn giúp em tí.
Dùng RO là ok rồi bác, còn hãng nào xịn hơn thì khó nói lắm. Vì cơ bản máy lọc nước là sử dụng vật liệu (đá, than hoạt tính, nhựa làm mềm), thiết bị lọc nước (màng RO) và một số lõi bù khoáng. Vật liệu lọc, thiết bị lọc có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng thì có thể yên tâm (đảm bảo chất lượng, công dụng, hiệu quả lọc cao). Cần bác alo em sẵn sàng tư vấn, SĐT: 0865927510.
Bác tham khảo một số model máy này: máy lọc nước RO gia đình

Hạng B1
11/9/19
68
20
8
38
Nhà mình dùng ao smith, dùng hơn năm đã phải thay 3 lõi lọc mới hết >1triệu

Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
Dùng RO thì nước sạch tinh khiết. RO thì kiểu như nước aquafina còn Nano thì kiểu như lavie đó bác.

Hạng D
4/8/11
1.048
4.166
143
Lọc đầu nguồn là thực tế như thế nào các bác chiên gia ? Em hiểu vậy được không ?
Nước thủy cục vô bồn nước dưới đất
> Bơm lên két nước mái số 1
> Qua bộ lọc đầu nguồn (trên mái) vô két nước mài số 2 (nước tinh khiết)
> Két nước mái số 2 cấp lạnh xuống + qua bình nước nóng để cấp nóng xuống

Nếu muốn tận dụng nước thải (từ bộ lọc) thì có thể dẫn 1 ống xuống riêng chuyên cấp cho bồn cầu (hơi tốn ống nhưng tận dụng hết nước)

Hạng B1
11/6/15
61
15
8
42
E cũng chưa hiểu rõ hoạt động thế nào.Nhưng mà đi đâu có cái khai báo y tế.
Check mã cái là xong cũng hay.