Nên dùng máy lọc nước RO của hãng nào?

Tập Lái
28/4/20
0
0
0
27
Nhà e ở chung cư, dùng nước máy thì nên dùng loại máy lọc nước nào hả các bác.
Em thấy có những máy chỉ tầm 4-5tr nhưng có những máy tận hơn chục củ thì nó hơn nhau ở cái gì các bác nhỉ?

Tập Lái
2/10/17
2
39
13
Xác nhận
confirm
Là thế này bác ơi:

1. Nano diệt được các loại vi khuẩn (kiểu như Coliform gây tiêu chảy)... nhưng không lọc được hợp chất vô cơ hòa tan như sắt, asen (có hại) hoặc khoáng chất kali, Ca...(tốt)

2. R/O lọc được tất vi khuẩn hữu cơ, và khoảng 95-98% vô cơ hòa tan, coi như là tinh khiết.

3. Lượng khoáng chất trong nước bổ sung trong cơ thể là có, nhưng không nhiều như trong thức ăn hàng ngày, ví dụ bác ăn 1 quả chuối thì lượng Kali trong đó sẽ tương đương bằng bác uống khoảng nước uống thường với dung tích là 1 bể bơi tiêu chuẩn thi đấu với 10 làn bơi, tuy nhiên không phải ngày nào bác cũng ăn chuối nhưng ngày nào cũng phải uống nước.

Với tình hình ô nhiễm và chất lượng nguồn nước tại Việt Nam, em lựa chọn dùng công nghệ R/O.
Em thấy bảo cái RO tuy lọc được khá nhiều tạp chất nhưng phần nào đó cũng lọc hết khoáng chất có lợi trong nước có phải không bác.

Hạng B1
25/8/14
55
5
8
40
Xác nhận
confirm
Em thấy bảo cái RO tuy lọc được khá nhiều tạp chất nhưng phần nào đó cũng lọc hết khoáng chất có lợi trong nước có phải không bác.
RO là lọc ra tinh khiết luôn đó bác ạ, tức là ko còn gì trong nước luôn.
Nhưng em ko tin cái lọc mà còn khoáng đâu, vì nguồn nước chẳng đảm bảo, thôi cứ lọc ra tinh khiết cho rồi. Sau đó bổ sung khoáng bằng đường thực phẩm cho lành bác ạ.

• Like
Reactions: chungdung

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook