Tập Lái
13/9/14
2
4
3
Tình hình là em nó sắp lấy chồng xa nên bố mẹ thương tình sắm sửa cho chiếc con cóc nhỏ. Bằng lái thì có từ năm 2013 khi lái thì vẫn biết nhưng bị cứng đơ như xác ướp và quan trọng nhất là phải có người ngồi kế bên. Giờ sắp sửa phải tự lái đường xa (nói xa chứ với mấy bác cao thủ thì chuyện nhỏ như con thỏ) nhưng với em thì như sắp đi khổ sai ý. Giờ bác nào cho em ý kiến là em nên đi học lý thuyết luật giao thông lại hay tìm sách đọc lại hay là cứ để các anh xxx xử vài lần cho khôn ra hay sao ạ. Vì lâu quá em kg lái nên em cũng không phân biệt được khi nào vạch liền, vạch đứt, rồi khi nào cấm đậu, cấm dừng và tất cả các thể loại cấm khác:(. Đa tạ các bác nhiều lắm.
P/s: là bằng em tự học thật nhưng vì lúc đi học lý thuyết người ta dạy mẹo nhiều nên em chẳng nhớ bao nhiêu. Đi thi cứ mẹo mà làm nên vẫn đậu và có bằng như ai :((

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác len dien dan dieu dang moi ngay 3 lan thi se ranh rot..va ko bi bat oan..mat banh mi oan.. tuy nhien van phai download phan men 450 cau hoi ve luyen..dr di cho dung luat a :)

• Like
Reactions: Tititata88
Hạng D
30/4/14
1.139
16.359
113
1. Tự học lại luật giao thông, xem các văn bản như:
- Luật GTĐB 2008 để nắm quy tắc giao thông;
- Thông tư 13 năm 2009: Quy định về tốc độ, khoảng cách xe cơ giới tham gia giao thông đường bộ;
- QCVN 41.2012 để biết các biển báo, vạch kẻ đường;
- Các văn bản khác liên quan nếu có

2. Tham gia tích cực diễn đàn OS, nhất là mục này "Trên đường thiên lý ...", chịu khó đọc các tình huống mà các bác tạo chủ đề, các bác khác vào tư vấn, tranh luận, phản biện, ... để tự mình rút kinh nghiệm. Trường hợp nào bị dính, chưa biết hoặc tìm không thấy thì tạo chủ đề hỏi, sẽ có nhiều bác vào tư vấn giúp bác. Càng tham gia nghiên cứu nhiều tình huống trên đây bác sẽ càng dễ nhớ (hơn là học thuộc lòng) và biết cách ứng phó hợp lý.

3. Tuân thủ Luật, chạy xe tập trung, lưu ý nhìn biển báo bên phải đường (tới các giao lộ phải liếc qua 1 lúc để xem biển báo gì để biết đường mà chạy).
Chúc bác tham gia giao thông an toàn :3dtanghoaheo:

• Like
Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Theo em thì vn mình vẫn còn nặng cái kiểu "học từ chương" lắm vừa chán, vừa nặng nề ..., có nhiều cái chẳng bao giờ xài, câu chữ ngôn từ cũng ko rõ ràng...
Tốt nhất: đọc sơ, hiểu được bi nhiêu thì hiểu, để có khái niệm. Nếu bác đã thi rồi, thì cũng đã có khái niệm rồi, nên cũng ko cần "học lại". Khi ra đường, thực tế, thấy cái nào chưa rõ ----> coi lại. Lên diễn đàn, cũng từ thực tế anh em gặp, muốn tìm hiểu ---> coi lại, coi cách anh em viện dẫn luật, thông tư, nghị định vv. Vậy là ok. Túm: theo em, lưu thông là thực tế, căn cứ vào thực tế để hiểu luật hay hơn, dễ hiểu hơn, đỡ mất thời gian hơn.

• Like
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Tititata88 là Nữ hay Nam vậy?
Nếu là Nữ thì em kèm lái miễn phí !
Còn Nam thì...tự tập lái đê ! :3dcuoi:

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Tititata88 là Nữ hay Nam vậy?
Nếu là Nữ thì em kèm lái miễn phí !
Còn Nam thì...tự tập lái đê ! :3dcuoi:
Thấy avata không còn hỏi? Chờ thân chủ xác nhận . Mếu nữ chắc mấy bác tha hồ dành nhau tập lái.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
phổ cập luật giao thông đường bộ, các trường hợp dể bị bắt khi đi trên đường,các hình thức bắt láo.... tại cafe Du Miên or Cân Try Hao, hề hề

• Like
Reactions: fiorano.bui
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cứ vào 4room OS này chịu khó đọc và 8, là từ từ thuộc hết luật GT.