Hạng D
30/4/14
1.139
16.553
113
Tititata88 là Nữ hay Nam vậy?
Nếu là Nữ thì em kèm lái miễn phí !
Còn Nam thì...tự tập lái đê ! :3dcuoi:
Bác xem câu đầu tiên của bạn ấy đi nhé : "... em nó sắp lấy chồng xa ..."

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Lấy chồng sớm làm gì để lời ru thêm buồn. Vui vậy thôi chứ chúc em hạnh phúc và chỉ cần giở sách ra đọc lại thôi chứ cần gì thi lại. Chúc mọi điều tốt đẹp.

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Tình hình là em nó sắp lấy chồng xa nên bố mẹ thương tình sắm sửa cho chiếc con cóc nhỏ. Bằng lái thì có từ năm 2013 khi lái thì vẫn biết nhưng bị cứng đơ như xác ướp và quan trọng nhất là phải có người ngồi kế bên. Giờ sắp sửa phải tự lái đường xa (nói xa chứ với mấy bác cao thủ thì chuyện nhỏ như con thỏ) nhưng với em thì như sắp đi khổ sai ý. Giờ bác nào cho em ý kiến là em nên đi học lý thuyết luật giao thông lại hay tìm sách đọc lại hay là cứ để các anh xxx xử vài lần cho khôn ra hay sao ạ. Vì lâu quá em kg lái nên em cũng không phân biệt được khi nào vạch liền, vạch đứt, rồi khi nào cấm đậu, cấm dừng và tất cả các thể loại cấm khác:(. Đa tạ các bác nhiều lắm.
P/s: là bằng em tự học thật nhưng vì lúc đi học lý thuyết người ta dạy mẹo nhiều nên em chẳng nhớ bao nhiêu. Đi thi cứ mẹo mà làm nên vẫn đậu và có bằng như ai :((

Bỏ qua mấy cái bẫy ngoài đường thì em ý kiến như sau:
Bước đầu là cứ ra đường tập nhìn biển báo đã. Nhiều người quen đi xe máy kiểu sao cũng được đến lúc lên ô tô quen thói này là chết. Phải tập thắc mắc người ta gắn biển báo đó mang ý nghĩa gì. Lên mạng kiếm 1 cái danh sách các loại biển báo về tra cứu nữa, ko biết cứ lật ra coi. Sau khi quen rồi là cứ phản xạ thấy cái biển nào bên lề đường cũng nhìn và hiểu là ổn. Như vậy là lái ô tô ra đường căn bản sẽ ít bị phạt.
Trường hợp đi xa đường lạ thì càng phải chú ý và tập trung hơn nữa do khi mãi mê nhìn đường sẽ dễ bỏ sót biển báo bên đường (Biển ra và KDC hay biển hạn chế tốc độ)

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Về luật thì ko còn cách nào khác là phải đọc và lắng nghe sau đó là ghi nhớ lại. Tất nhiên là nghiệp lái xe thì chẳng ai là ko bị xxx tóm, có là ít hay nhiều thôi (mình nói là xxx tóm đúng nha, loại trường hợp tóm bậy).
Về kỹ thuật lái thực tế thì mỗi ng 1 cách luyện tập. cách của mình là tập đi trong dg phố là 5h30 sáng mình đánh xe chạy dg cách mạng tháng 8 (1 trong những dg đông nhất tp), đi lúc 5h30 thì chưa đông nhưng cứ chạy hết dg thì quay lại, cứ chạy đi chạy lại như thế, tới tầm 7h là rất đông rồi, xe máy vây tứ phía, và vì mình chạy từ 5h30 là mình từ từ làm quen với cảm giác đông ng. ở tốc độ chậm thì cứ cố gắng dí sát đít xe 2B càng tốt, ko dc tạo khoảng cách ko là xe 2B sau nó chen lên luôn. Chạy chừng 1 tuần như thế rồi chuyển qua các đường khác để luyện tập vừa chạy vừa quan sát biển báo. Tiếp nữa là chạy dg trường, tuyến dg đầu tiên nên thử là vũng tàu, đường dễ chạy, xxx cũng thân thiện, ít bắt đểu và ăn bánh mì cũng nhẹ nhàng, vui vẻ với lái xe. chạy dg trường 3 4 lần rồi quay về tp chạy là sẽ cảm thấy tay lái của mình nâng hẳn thêm 1 bậc thôi mà.
Tình hình là em nó sắp lấy chồng xa nên bố mẹ thương tình sắm sửa cho chiếc con cóc nhỏ. Bằng lái thì có từ năm 2013 khi lái thì vẫn biết nhưng bị cứng đơ như xác ướp và quan trọng nhất là phải có người ngồi kế bên. Giờ sắp sửa phải tự lái đường xa (nói xa chứ với mấy bác cao thủ thì chuyện nhỏ như con thỏ) nhưng với em thì như sắp đi khổ sai ý. Giờ bác nào cho em ý kiến là em nên đi học lý thuyết luật giao thông lại hay tìm sách đọc lại hay là cứ để các anh xxx xử vài lần cho khôn ra hay sao ạ. Vì lâu quá em kg lái nên em cũng không phân biệt được khi nào vạch liền, vạch đứt, rồi khi nào cấm đậu, cấm dừng và tất cả các thể loại cấm khác:(. Đa tạ các bác nhiều lắm.
P/s: là bằng em tự học thật nhưng vì lúc đi học lý thuyết người ta dạy mẹo nhiều nên em chẳng nhớ bao nhiêu. Đi thi cứ mẹo mà làm nên vẫn đậu và có bằng như ai :((

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
Cứ lao ra đường mấy bữa là rành hết thôi mà. Có khác đi xe máy là mấy đâu. hehehehe! Không thì trên OS khối bác...rảnh làm tài.... miến phí đấy ! (Nhưng...phải là Mợ như avatar nhá).