Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
nguyên bộ như bác giá bao nhiêu nhỉ, nó có ghi projector và bóng hiệu gì không bác?
Hàng này là đài loan thôi bác, không phải đồ cấp cao đâu ah. Bi thì china nhưng e gắn bóng và ballat xịn. Vì cặp đèn về k bao gồm bóng và ballat

• Like
Reactions: LuckyStone
Tập Lái
12/6/15
14
5
3
35
Hàng này là đài loan thôi bác, không phải đồ cấp cao đâu ah. Bi thì china nhưng e gắn bóng và ballat xịn. Vì cặp đèn về k bao gồm bóng và ballat
Hiện tại nên gắn xenon hiệu gì bác? Nhiều loại ko biết lựa thế nào?

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Thấy hiện nay trên thị trường có led philips.không biết thật hay giả ? Hiệu quả su dung ra sao ? Nen vẫn lăn tăn led với xenon.hix
Bác đọc kỹ bài em rồi vẫn lăn tăn à? Lắp vào ko hiệu quả, chưa tối ưu bằng xenon lúc này. Còn bác muốn thử thì đem xe ra tiệm cho thợ thử rồi xem biết liền ah

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83
Thấy hiện nay trên thị trường có led philips.không biết thật hay giả ? Hiệu quả su dung ra sao ? Nen vẫn lăn tăn led với xenon.hix
Led Philips tương đối xịn thì mới có cho gầm thôi Bác, mà gần thì e gắn rồi. Sáng đẹp nhưng mưa thì thua vì chưa có bóng 4,300 mà chỉ có 6,000 (sáng trắng) thôi ah.

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
Led Philips tương đối xịn thì mới có cho gầm thôi Bác, mà gần thì e gắn rồi. Sáng đẹp nhưng mưa thì thua vì chưa có bóng 4,300 mà chỉ có 6,000 (sáng trắng) thôi ah.
Đúng rồi bác, LED xịn Philips nó ghi rõ chỉ dành cho đèn sương mù trên cái hộp muh.

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
18/6/15
242
389
63
39
bác có thể tham khảo thêm thớt bên box Honda của e, e chuột bạch rồi thì đèn Led cho hiệu quả sáng tốt, nhưng đúng là cos ko quá xuất sắc, pha thì khá ổn!
nên theo bác đi PS trên tư vấn thì đi pha với đèn gầm thì chơi Led ổn!
Cấu hình e đi là gầm led 4300k
Bóng chính H4 - Led; nhưng em ko hài lòng chỗ đường cắt cos thôi (vì ko có bi); còn pha thì hoàn toàn đạt yêu cầu vì đảm bảo khoảng sáng rất tốt (nhỉnh hơn Halogen dzin nhiều lắm). Ở đây cũng nói thêm vì pha thì đèn nào ko chói? nên Led nó sáng hơn thì mình phải sử dụng hợp lý tránh đè luôn pha làm ảnh hưởng người khác; chính xác phải nói là do ý thức sử dụng thôi!
Còn máu hơn nữa thì chơi luôn bi cho pha, nhưng ngặt nỗi là phải đi xenon + ballast xịn mới ko bị độ trễ khi đá pha!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng B2
13/7/12
245
312
63
Theo em:
- cốt: gỡ bóng halo zin ra, gắn xenon 4.300k vào, 1 bộ xịn tầm 4-8tr/cặp tùy điều kiện bác.
- pha: gỡ bóng halo zin ra, thích led gắn vào, còn k thì gắn tăng sáng Philips vào. Led khi đá pha thì k có độ trễ, đá sáng liền nên rất hay, khi đi xa lộ cần vượt thì rất hay,
Như vậy thì nguyên zin chỉ gắn plug and play k ảnh hưởng gì điện đóm cả. Bảo hành bảo trì bình thường.
Em khuyên bác k nên gắn led cho cốt, lý do bác gì ở trên nói rồi.

Hạng B2
18/6/15
242
389
63
39
Theo em:
- cốt: gỡ bóng halo zin ra, gắn xenon 4.300k vào, 1 bộ xịn tầm 4-8tr/cặp tùy điều kiện bác.
- pha: gỡ bóng halo zin ra, thích led gắn vào, còn k thì gắn tăng sáng Philips vào. Led khi đá pha thì k có độ trễ, đá sáng liền nên rất hay, khi đi xa lộ cần vượt thì rất hay,
Như vậy thì nguyên zin chỉ gắn plug and play k ảnh hưởng gì điện đóm cả. Bảo hành bảo trì bình thường.
Em khuyên bác k nên gắn led cho cốt, lý do bác gì ở trên nói rồi.
Hé lô anh Lé! A cũng cai nghiện cnl àh!?

• Like
Reactions: khiemluu