Hạng D
30/11/10
3.968
56.355
113
Trước đây mình chạy con Captiva Diesel, giờ bán rồi bác, đang chạy con Sò AWD máy xăng. Nếu thật sự bác đang phân vân thì mình chỉ khuyên bác 1 điều, tin vào bản thân mình là chính, đừng tin vào 'tài nghệ' của sale hay của mấy anh 'thánh cuồng'. Hồi mình đi xem chiếc Sò, thấy cái nút khóa vi sai nên mới hỏi sale công dụng, ảnh chém ngay là nút đó dùng để tắt cầu, muốn chạy 02 cầu thì mở lên, không thì tắt đi chạy 1 cầu! Cũng may mình thấy không tin tưởng lắm, nên không áp dụng theo, chứ không thì tèo rồi! Bên Ford cũng có vụ nghe lời sale mà tông đít xe trước! :D
Bác có thể cho em xin số phone của bác được ko ạ. Xin đa ta.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/9/15
297
339
63
31
Thủ Đức
View attachment 380895
Như tiêu đề em xin ý kiến của các bác về em Kia New Sorento. Theo các bác thì em nên lấy máy xăng hay máy dầu ? nghe nói máy dầu tiết kiệm hơn nhưng ồn hơn máy xăng, liệu có đáng kể không, xin các bác chỉ giáo. [pagebreak][/pagebreak]

Em đi làm hơi xa ngày khoảng 50km x 26 ngày/ tháng = 1 500 km/ tháng. chủ yếu là đi đường phố ( Gò Vấp _ Cát Lái). Lâu lâu nhà em đi du lich bán kính 300km đổ lại.
Theo các bác với quãng đường như thế nên lấy bản nào cho nó hợp lý nhất.
TKS.
===> máy dầu là ok bền, tiết kịm

• Like
Reactions: hyundai_gia_si
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Isuzu Hilander công nông nhà em đời 2003, chạy 300k mới xuống máy. Làm lại chạy gần 600k km mới làm nữa. Giờ chắc phải 700k km vì đứt đồng hồ nên không biết.

Cty em nuôi 2 em Triton dầu, một chiếc gần 170k km do em chạy, một chiếc hơn 130k km. Em chạy máy dầu 12 năm nay, chạy rồi nó có cái phê của nó. Bác nào chạy 150k km mà xuống máy, nhất là xe đời mới thì chắc phải xem lại.

Chiếc Triton em chạy hy vọng đến 400k km mới nói đến máy móc, sẽ có report cho các bác tham khảo. Giờ thì cứ lên 100 phà phà, chassis cứng như đá 

Bác nào chưa đi máy dầu thì cứ thử, chả có gì phải hối tiếc đâu!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Santa sắt thì em ko biết, chứ So dầu đi ồn và rung bà cố (ồn trong cabin ấy) so với xăng. Test thử 1-2 tiếng thì dễ bị chi phối bởi những cái hào nhoáng. Nhưng sử dụng hằng ngày sẽ khiến mình khó chịu bực bội. 99% các bác khuyên lấy máy dầu vì tiết kiệm (bác đọc hết comment thì sẽ thấy). Nên bác lăn tăn khoản xăng dầu thì chơi em dầu ko suy nghĩ. Nếu bác quan trọng độ êm ái thì chơi xăng.

Đấy là em nói về SO thôi nhé. Chứ xe nào cách âm tốt, đi dầu mà êm như limousine thì quất dầu ngay và luôn hehe. Quan trọng nhất là cảm nhận và sở thích của mình thôi.

Hạng D
23/8/08
3.139
1.831
113
45
chờ Sor mới đi; bản hiện tại xấu quá.