Hạng B1
26/12/03
63
0
8
Hanoi, Vietnam
RE: nên mua Altis mới hay Accord 2003

Em bỏ phiếu cho Altis. Dù sao cưới vợ gin phố huyện vẫn sướng hơn "bà chị" thành phố đã 60k km!

Xe mới ít nhất trong vòng 2 năm cũng không phải lăn tăn gì về vụ phụ tùng, sửa chữa...

Tập Lái
29/6/05
22
0
0

Sao các bác đi so Altis với Accord nhỉ, khập khếnh, khập khễnh, quá khập khễnh...
Altis còn chưa lại đươc Civic thì làm sao đối được với Accord. Camry độ́i với Accord còn kém về nội thất nữa là dạng lìu tìu Altis.
@ptdung: Bác cưới "vợ gin" phố huyện, sau 1,2 năm nó thành "bà chị thành phố" ngay, có khi phải ly dị vì nó "quê quá" xấu hổ với bạn bè đấy. Mà thời buổi này chắc "gin" không hay đồ "mông tút lại" cho "gin"??

Không phải lăn tăn gì cả nếu em đựoc chọn, em chơi ngay con Accord. Dưng mà bác bảo con này đến tháng 5 cơ à, có khi tháng 5 nó về nhiều hạ xuống thì sao? Theo em bác chờ đến tháng 5 cho nó ngã ngũ đã, sau đó quyết em Accord đi, không thì chờ đến tháng 8 làm con Civic ăn đứt Altis.

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Cho em câu bài tí . Sao bác có 34K mà lại mua Altis ? Theo em thì bác làm con Mazda 6 cho nó hoành tráng.Em thấy To nội thất rất tệ ( xin lỗi bác nào đi To:))

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Quay trở lại xem mục đích của bác là gì? là hàng độc khó kiếm (khó luôn cả phụ tùng) thì bác chơi a cọt, còn nếu xe chạy chắc trong vài năm, mà không bị thủ tục phiền hà thì bác chơi mấy em LD (không nhất triết a tít mà nhiều em khác trông cũng ngon mắt lắm). Bác thấy AE trên 4r khuyên bác mỗi người mỗi khác, đều là thành ý cả, tuy nhiên mục đích mỗi người không giống nhau ==> :)

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

còn gì nũa, láy honda di. nhìn máu quá. cho bác thêm 1 phiếu.

HVD
Hạng B1
13/1/06
69
1
0
HCM

Em bỏ phiếu cho...Mazda6.
Altis:ghế da không, túi khí không và nhiều cái không nữa.
Accord:khá đầy đủ, nhưng phụ tùng thì sao?

Hạng B2
5/11/04
272
1
18

Nếu chỉ chọn giữa Altis và Accord thì nên quyết Accord - 60K km chẳng nói lên gì nhiều đâu. Accord trông trường xe và sang trọng hơn nhiều. Khi Honda đã xuất hiện ở VN, dù đầu tiên chỉ có Civic, thì tức khắc sẽ có thị trường cung cấp phụ tùng Honda thôi, không lo gì vấn đề spare part cả.

Nếu còn lăn tăn với các xe khác mới thì cũng nên cân nhắc thêm M6 hoặc Camry - nếu một ngày đẹp trời giá down xuống chẳng hạn... E cũng còn lâu.

Kết luận: Có xe sớm ngày nào sướng ngày đấy.

...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Trích đoạn: sondt

...
Rất đúng!
So sánh Altis 1.8L với Accord 2.4L là khập khiễng vì khác nhau hẳn về đẳng cấp. Nhưng nếu đúng con xe trên hình thì bác phải cân nhắc vì nó thiếu rất nhiều thứ. Chắc là xe DX. Ko có vành đúc, đệm da, đèn sương mù, vô lăng thiếu mấy cái nút bên tay trái, táp lô thiếu hẳn đồng hồ ở trên cửa gió điều hòa.v.v.v

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: sondt

Nếu chỉ chọn giữa Altis và Accord thì nên quyết Accord - 60K km chẳng nói lên gì nhiều đâu. Accord trông trường xe và sang trọng hơn nhiều. Khi Honda đã xuất hiện ở VN, dù đầu tiên chỉ có Civic, thì tức khắc sẽ có thị trường cung cấp phụ tùng Honda thôi, không lo gì vấn đề spare part cả.

Nếu còn lăn tăn với các xe khác mới thì cũng nên cân nhắc thêm M6 hoặc Camry - nếu một ngày đẹp trời giá down xuống chẳng hạn... E cũng còn lâu.

60 k km cũng nhiều chứ bác ,nếu xe nhà cũng phải chạy 4, 5 năm đấy ...:D

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Một phiếu nữa cho Mazda6, giá cũng tầm 34K thôi.
Bác nên quên ngay Altis đi nếu giá nó cao ngang với Maz6. Còn Accord thì ngon rồi, mỗi tội giá chát quá.