Tập Lái
3/9/11
2
0
0
Bác Trường 195 viết "Bác mua bảo hiểm tại chính Tram Bảo Hành xe của Bác, Bác xuống xưỡng mà mua. giao hẹn dể hơn. Nếu phải chọn lựa thì nên chọn Bảo Việt, Bảo Việt bảo hiểm đậm nhất - và hiện là Hãng lỗ năng nhất - đền bù cho khách hàng nhiều. Tránh mua Libery. "

Em nói thật với bác Trường là em không tin, không bao giờ tin và chán bảo hiểm xe ô tô của Bảo Việt vô cùng. Nhân viên giải quyết thiệt hại cho mình nhũng nhiễu, hạch sách đũ thứ, em chán dữ lắm. Chỉ có người đã dùng mới biết rõ bản chất của bảo hiểm xe ô tô Bảo Việt như thế nào. Xem các con số thống kê nhiều khi chưa thuyết phục lắm.Bởi vậy em quyết định mua thêm cái khác cho nó lành. Đỡ phải chịu ức chế (em viết mấy dòng này mà tức nhân viên bên bảo hiểm xe ô tô của Bảo Việt hết biết. Hiện giờ em phải mua thêm cái Lib để dùng (dù em còn cái Bảo Việt 13-14)

Hạng B2
25/10/12
343
63
28
theo em thấy ký liên kết chẳng qua Cty bảo hiểm được nợ garage thôi . Chứ em thì cứ tiền mặt mà chi thì vô hãng nào cũng được .

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
phongx9 nói:
Bác Trường 195 viết "Bác mua bảo hiểm tại chính Tram Bảo Hành xe của Bác, Bác xuống xưỡng mà mua. giao hẹn dể hơn. Nếu phải chọn lựa thì nên chọn Bảo Việt, Bảo Việt bảo hiểm đậm nhất - và hiện là Hãng lỗ năng nhất - đền bù cho khách hàng nhiều. Tránh mua Libery. "

Em nói thật với bác Trường là em không tin, không bao giờ tin và chán bảo hiểm xe ô tô của Bảo Việt vô cùng. Nhân viên giải quyết thiệt hại cho mình nhũng nhiễu, hạch sách đũ thứ, em chán dữ lắm. Chỉ có người đã dùng mới biết rõ bản chất của bảo hiểm xe ô tô Bảo Việt như thế nào. Xem các con số thống kê nhiều khi chưa thuyết phục lắm.Bởi vậy em quyết định mua thêm cái khác cho nó lành. Đỡ phải chịu ức chế (em viết mấy dòng này mà tức nhân viên bên bảo hiểm xe ô tô của Bảo Việt hết biết. Hiện giờ em phải mua thêm cái Lib để dùng (dù em còn cái Bảo Việt 13-14)
Em hài lòng với chất lượng của Liberty đặc biệt là chưa thấy khó dễ hay nhũng nhiễu, tuy nhiên giá của Li khá cao. Để giá hợp lý, bác cần chạy xe cẩn thận (ít sửa chữa) sẽ được giảm phí tái tục hằng năm. Nếu chọn thêm mức miễn trừ 2tr thì được giảm thêm khúc nữa, rất hợp lý.

Tập Lái
10/7/11
4
0
1
Chào các bạn. Tôi là người đã và đang sử dụng dv của Liberty và cũng đang nghiên cứu nhờ các bác tư vấn AIG có ok không nhỉ? Xin nói tí về Liberty. Thật ra dịch vụ của Liberty là tốt (tôi không phủ nhận điều này) chỉ có điều tôi không vừa ý với cam kết của Liberty. Chắc chắn các bạn sẽ thắc mắc về điều này. Mình cũng xin được nói rõ luôn để mà...liệu cơm gắp mắm! Hợp đồng dv đầu tiên mình ký kết với Liberty là được mức miễn thường bằng 0/trường hợp. Vì chưa được tư vấn rõ và cũng không biết được hậu quả của việc làm bảo hiểm nhiều lần trong năm nên mình đã làm bảo hiểm nhiều lần vượt mức cho phép dẫn đến hậu quả là năm sau đó mình phải ký hđ mới với mức miễn thường là 1tr/trường hợp cùng với sự cam kết rằng nếu trong năm đó tôi ít sử dụng dịch vụ bảo hiểm trong năm thì năm sau đó (tức là năm nay) tôi sẽ được ký hđ mới với mức miễn thường trở về bằng 0. Ý thức được điều này tôi đã chỉ sử dụng 2 hay 3 lần dịch vụ bảo hiểm và rồi nhận được thông tin của Liberty rằng hđ dịch vụ mới năm nay tôi có được 2 options: 1 là với mức miễn thường là 1tr/trường hợp (giá trị tăng cao hơn so với hđ tôi đã ký) và thứ 2 là mức miễn thường bậc thang với mức phí cao hơn mức miễn thường 1tr/trường hợp.
Tôi có hỏi nhân viên phụ trách thì được trả lời rằng chính sách của cty đã thay đổi, không còn trường hợp mức miễn thường bằng 0 nữa. Haizzz thật sự là nãn với cách làm việc của 1 cty bảo hiểm có tên tuổi như vậy. Đó là lý do tại sao tôi đang xem xét và dự định chọn dv của AIG. Mong các bác đã dùng AIG tư vấn giúp. Đa tạ.

Hạng B2
13/10/06
151
21
18
truong195 nói:
Bác mua bảo hiểm tại chính Tram Bảo Hành xe của Bác, Bác xuống xưỡng mà mua. giao hẹn dể hơn.
Nếu phải chọn lựa  thì nên chọn Bảo Việt, Bảo Việt bảo hiểm đậm nhất - và hiện là Hãng lỗ năng nhất - đền bù cho khách hàng nhiều.
Tránh mua Libery.
Chuẩn nè Pác

Hạng C
2/2/09
617
36
28
1/. Bảo hiểm với cty với nhãn mác nước ngoài khá okie, giá có cao tí, nhưng xài được, còn bảo hiểm nước trong khá khó, lỡ có gì mệt lắm luôn, đôi khi thay đồ mà có tính khấu hao nữa, ko cho xài hàng hãng, bắt xài hàng ADV, dân sinh phục chế. Giá phí thì khá bình dân phục vụ.

2/. Xin được tiền BH nước trong đuối như trái chuối, nước ngoài hợp lý, đúng thực tế là múc không tính khấu hao. Năm sau tăng phí, cho khỏi muốn mua luôn nè.

3/. Mức miễn thường thằng cu nào cũng có: 1 chai, 2 chai: tuỳ giá phí thôi.

4/. Túm lại, tiền nào của đoá thui.

5/. Bổ sung thêm tí, nếu như xe đã sử dụng vài năm, nên buộc thầy bảo hiểm tính giá trị xe, điều chỉnh giảm giá trị để tính phí bảo hiểm, đó cũng là 01 option dành cho các Bác làm việc lại với bên BH. Giảm phí nhưng không giảm các quyền lợi khác: mức MT, ...la la la.

5+/ Ở một góc khuất nào đó, garage vẫn thích chú BH làm ăn đàng hoàng, tiền tươi, nhanh gọn lẹ không cù nhừa,.cũng ở đâu đó, BH cũng ngán Bác garage học theo kiểu Picasso. Nếu em vợ 2 of bác mà nằm giữa làn đạn này thì cũng đuối như chìm canô Cần Giờ luôn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: linhcu
Tập Lái
4/4/13
5
0
1
12
1/. Bảo hiểm với cty với nhãn mác nước ngoài khá okie, giá có cao tí, nhưng xài được, còn bảo hiểm nước trong khá khó, lỡ có gì mệt lắm luôn, đôi khi thay đồ mà có tính khấu hao nữa, ko cho xài hàng hãng, bắt xài hàng ADV, dân sinh phục chế. Giá phí thì khá bình dân phục vụ.

Cũng còn tuỳ vào hãng nào nữa bác ạ. Nhiều hãng bảo hiểm trong nước em thấy chất lượng cũng khá tốt. Bảo hiểm ngoại thì em thấy Liberty thì giá cao nhưng được cái chất lượng cũng ok. Nhưng ngoại mà như AAA thì em khuyên các bác hãy tránh xa. Lý do như sau:
Em ở Hải Phòng, trước em cũng từng mua cho công ty bảo hiểm của một số hãng như: Bảo Minh, Bảo Long, BIC, Liberty... thì em thấy mấy hãng này đều tốt, Liberty thì phí hơi cao 1 chút. Cho đến 1 hôm em được 1 thằng bạn giới thiệu cho thằng em nó bán bảo hiểm ở AAA, nó quảng cáo bảo hiểm Úc và phí thì cũng hợp lý như bảo hiểm nội nên em quyết định mua bảo hiểm AAA cho toàn bộ xe của công ty. Sau một thời gian khi xảy ra tổn thất thì mới biết mình bị nó lừa. Có một số cái nhỏ thì nó đền rất nhanh nhưng những cái lớn thì nó ngâm cho khách hàng chán thì thôi. Em có một vụ đền bù về TNDS xảy ra tháng 2/2014 đến giờ vẫn chưa giải quyết xong. Gửi đến 6 lần công văn khiếu nại nhưng nó không giải quyết, mỗi lần công văn gửi đi thì phải đợi nhanh nhất là 3 tuần nó mới trả lời, còn cái cuối đén nay là hơn 1 tháng nó vẫn không thèm trả lời luôn. Lên chi nhánh nó làm việc thì nó nói bên em bồi thường tập trung, sẽ có người ở tổng công ty gọi điện cho anh và lúc đó nó mới gọi vào tổng công ty để nói phòng bồi thường gọi điện cho em. Thái độ của bọn trong tổng cũng rất hỗn xược, sẵn sàng cãi nhau với khách như ở chợ trời. Vụ tổn thất trên bên em sửa cho khách mất hơn 70tr nhưng nó duyệt chi có 39tr vì nó cho rằng 1 số hạng mục bị hỏng hóc từ trước vụ tai nạn này, mặc dù giám định độc lập bên phía bảo hiểm thuê đã xác nhận toàn bộ thiệt hại trên là đúng. Quá bực mình với thái độ của bọn này nên em đã cho đăng báo Đời sống và pháp luật nhưng thấy chúng nó vẫn tỉnh bơ. Em mới tìm hiểu thông tin về bọn AAA này trên mạng thì mới ngã ngửa. Không phải mỗi mình bên em mới bị như vậy mà rất nhiều khách hàng khác cũng bị như em.
Các bác cứ thử lên mạng tìm từ khoá "Bảo hiểm AAA vô trách nhiệm với khách hàng" thì biết ngay.
Lần này em sẽ quyết tâm nên văn phòng nó ăn ngủ trên đó để giải quyết triệt để vụ này.
Mong các bác đừng ai dính phải bọn AAA này như em.
Happy new year

Hạng B1
26/1/14
76
27
18
Xe mình sắp hết bảo hiểm vật chất, chui vÀo xem, đến trang cuối, chả thấy bóng dáng chú sales nào.
Có chú nào bán bảo hiểm xe Ford vào gara Audi sơn được không? Mình mua ngay.