Tập Lái
17/7/12
10
0
0
Bac' phan van 2 xe nay thi mua A6 di ^^ nhug vao club bmw ma hoi zay thi 1 vote cho BMW

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Em thấy bác cứ đi ra test cả hai xe, cân nhắc số tiền mình có , dịch vụ chăm sóc khách hàng và quan trọng nhất thích chiếc nào múc chiếc đó. Em thì bị say nắng với nàg 3 serie rồi

Hạng B2
23/5/12
441
0
0
E250 -CKD tránh xa. Công nghệ hàn body- sơn bằng ''cơm''. NGại lém.
BMW 520 - CBU : chuẩn
Nếu không: bác ngía em Volkswagen CC nhập chính hãng - CBU cũng chuẩn. Dĩ nhiên giá thấp hơn. VW CC phù hợp nam tính, trẻ, phong cách thể thao, mạnh mẽ cũng không kém sang trọng.
Ngày nay các hãng xe Đức đã tự động hóa từ lâu: hàn bằng Robot, dây chuyền sơn tự động qua 6 lớp xử lý bề mặt. Đó là lý do tại sao Volkswagen bảo hành bề mặt sơn 3 năm, bảo hành thân xe chống gỉ sét 12 năm.
Chúc bác chọn được xe ưng ý.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
DSG box nói:
Nếu không: bác ngía em Volkswagen CC nhập chính hãng - CBU cũng chuẩn. Dĩ nhiên giá thấp hơn. VW CC phù hợp nam tính, trẻ, phong cách thể thao, mạnh mẽ cũng không kém sang trọng.
Ngày nay các hãng xe Đức đã tự động hóa từ lâu: hàn bằng Robot, dây chuyền sơn tự động qua 6 lớp xử lý bề mặt. Đó là lý do tại sao Volkswagen bảo hành bề mặt sơn 3 năm, bảo hành thân xe chống gỉ sét 12 năm.
:cool: ặc, cmmt đầy tính chất dìm hàng =)) thì cũng bít là sơn ở VN ko thể đầy đủ công đoạn và nhiều lớp chuẩn như sơn bên châu Âu nhưng e ko nghĩ nó thua xa đến mức như bác nói ợ ^^

Tập Lái
27/5/12
20
0
0
bác DSG tỏ ra nguy hiểm , đã vào dây chuyền MB VN chưa mà phán như đúng rồi , cái này gọi là ngu mà lỳ , thế nào là hàn bằng cơm? cả cái khung xe hàn bằng cơm chắc công suất 1 tuần 1 xe à ? MB VN được chứng chỉ xanh về chất lượng và 1 trong 3 nhà máy của mẹc đạt chứng chỉ này trên toàn thế giới .

Hạng B2
28/3/07
284
1
18
DSG box nói:

chê sp hãng khác để tự sướng với sp mình ah.

Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
ivan_cutonhuphich nói:
bác DSG tỏ ra nguy hiểm , đã vào dây chuyền MB VN chưa mà phán như đúng rồi , cái này gọi là ngu mà lỳ , thế nào là hàn bằng cơm? cả cái khung xe hàn bằng cơm chắc công suất 1 tuần 1 xe à ? MB VN được chứng chỉ xanh về chất lượng và 1 trong 3 nhà máy của mẹc đạt chứng chỉ này trên toàn thế giới .

Đã xem Dây chuyền sản xuất BMW tại chính hãng rồi. Nếu được xem dây chuyền lắp ráp MEC tại việt nam để có cảm nhận so sánh thì hay quá. Chứ xem dây chuyền SX xe Accord của Hon da thì thua xa BMW

Last edited by a moderator:
Hạng B1
19/4/08
74
8
8
nói về công nghệ thì e không dám ho he gì, nhưng quan trọng là tính cách, con người bác hợp với thằng nào để thể hiện mình thì bác chiến đi, nếu bác thích hãng nào thì bác quất nó đi thôi. với e thì thích kiểu thể thao nên có thì e quất BMW thôi.