Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
30t/tháng thì em vô tư chơi BMW cũ khỏi phải suy nghĩ :) Còn bác chủ sở hữu xe lần đầu mà chả quen ai chuyên về BMW thì thôi mua Mazda6 đi 2-3 năm sau thì nghĩ đến nó :D
Số tiền 30t/tháng bảo đảm chơi nổi con E90 thêm 5 nữa cũng chả sao cả :p

Hạng B2
17/5/11
164
496
63
Ngân sách 1 tỷ mua 1 con Nissan Teana 2010 tầm 650, xe chạy tương đương Honda Accord, Camry, còn 350 mua thêm con bán tải cũ Triton, Navara chạy đường xa, đồi núi. Tỷ lệ sử dụng của cả hai giảm nên chẳng phải sửa bao giờ...2 lúc nào chẳng hơn 1

Hạng B2
13/8/15
185
82
28
35
Thôi khỏi lăn tăng, cứ xe mới mà BEM đi bác thớt. Lời khuyên chân thành từ em ;)

• Like
Reactions: smithnguyen
Hạng B2
19/8/15
195
238
43
41
Em không tin,dễ ăn vậy sao bác.....
Em đang trả góp năm thứ 2,năm đầu thì ok lắm.sang 2016 chúng nó thả nổi lãi suất bác ợ.mà chẳng thông báo ji cả.
em vay có 5 xị thôi.jo còn hơn 3 xị,mà chúng nó tính lãi hơi cao.
khi vay em có nói rồi,nếu ko ưng thì trả lại vốn...ko bị đền hợp đồng....
chứ cứ cái kiểu năm đầu thấp tí hoặc đc vài tháng đầu...sau đó chúng nó để thả nổi lênh bênh chắc em chớt....!

• Like
Hạng B2
19/1/14
187
186
43
View attachment 415506
Chào tất cả mọi người, Mình tham gia diễn đàn cũng đã lâu, nhưng đây là lần đầu tiên mình post bài. Mình đang co 1 thắc mắc mong mọi người giúp đỡ. Hiện mình vừa có con nhỏ nên tính mua xe cho tiện đi lại, ngân sách cho việc mua xe khoảng tầm 1 tỉ. Mình đang phân vân ko biết nên mua Bmw320 đời 2010 hoặc 2011, mình thấy xe còn đẹp va giá cũng vừa phải, nếu mua Bmw thì mình con dư được kha khá để dành cho việc nuôi xe, nhưng mình ngại la xe đã 4-5 năm nên chi phí sử dụng sẽ tăng quá nhìu vi phụ tùng đắt. Mình cũng đang phân vân mua Mazda 6 mới, nhưng nghe nói M6 quá ồn nên mình cũng phân vân. Lương minh khoảng 30tr/tháng. Mình 28t. Cảm ơn tất cả mọi người ![pagebreak][/pagebreak]

Bác chủ bằng tuổi mình. Theo kinh nghiệm của mình thì nên mua xe mới, xe cũ thì "khôn không bằng hên". Em thì giờ cũng đang ôm 1 M6 2.5 với 1 GLA250, em cũng chia sẽ khách quan vầy:
M6 2.5 ồn thì theo em cũng chẳng ồn lắm. Bản 2016 giờ xài lốp Turanza cũng okie, bác muốn xịn thì chơi Continental hay Michellin (dòng nào thì để em tra lại tên), phủ gầm + ưu tiên phủ thêm 4 hốc bánh + bơm 2.2-2.3 kg thôi là êm.

• Like
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Em đang trả góp năm thứ 2,năm đầu thì ok lắm.sang 2016 chúng nó thả nổi lãi suất bác ợ.mà chẳng thông báo ji cả.
chứ cứ cái kiểu năm đầu thấp tí hoặc đc vài tháng đầu...sau đó chúng nó để thả nổi lênh bênh chắc em chớt....!
Phương châm sống của em là "thơm không tới mình" kakaka

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
ngân hàng nào cũng vậy bac ơi, lúc đầu rót mật, lúc sau rot thuốc chuột mà thôi....

Hạng B2
22/4/13
283
326
63
Any bank. Tùy gói ưu đãi 1 hoặc 2 năm đầu. Những năm còn lại thả nổi.Trừ 1 số bank ngoại quốc và agri.
Khi vay trên hợp đồng thể hiện đầy đủ. Đấy là bác óe đọc.....bọn cò tín dụng cũng có nhiệm pải nói cho bác.
Chốt lại bác óe đọc ko nge h than zì :3dcuoi: