Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Gia đình em định mua một căn hộ 2 phòng ngủ - 2 phòng vs, có ban công ở phòng khách. Em đang phân vân giữa 3 chung cư này:
  • Conic Skyway đã có sổ, nhưng căn 2 pn - 2 vs có ban công ờ phòng khách khá hiếm tìm không được. Toàn là căn không có ban công hoặc ban công ở phòng ngủ
  • Happy City thì thiết kế căn hộ em thấy ổn nhưng lại chưa có sổ.
  • Terra Rosa thì em chưa qua xem, nhìn bản vẽ thiết kế thấy ổn, đã có sổ nhưng thấy bàn giao từ 2013 chắc hơi cũ rồi.
Giá bán và vị trí của 3 căn ngang nhau, còn lại về chất lượng xây dựng, thấm dột, tiện ích, ngập lụt... thì em chưa biết sao
Nhờ các anh chị tư vấn giúp em nên mua căn nào với

Nên mua Conic Skyway / Happy City hay Terra Rosa?

*Ảnh minh hoạ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/9/18
470
318
68
36
skyway căn ban công mà 2pn 2wc thì chỉ nhìn vào nhau, log G vs H, em có ông anh đang gửi căn 2pn 1wc. blog G. hướng nguyễn văn linh nha bác. ban công phòng khách.
Terra Rosa chất lượng xây tốt. khu đó chưa nhiều tiện ích nhưng sau này dựa vào bên 2 trường đại học sắp hoạt động thì chắc sẽ có nhiều tiện ích.

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Đúng rồi anh, em tìm thấy toàn căn 2 phòng ngủ 1 vệ sinh, còn căn 2 pn 2vs thì chưa có. Tại nhà cũng 4 người nên 1 phòng vs thì bất tiện

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
skyway căn ban công mà 2pn 2wc thì chỉ nhìn vào nhau, log G vs H, em có ông anh đang gửi căn 2pn 1wc. blog G. hướng nguyễn văn linh nha bác. ban công phòng khách.
Terra Rosa chất lượng xây tốt. khu đó chưa nhiều tiện ích nhưng sau này dựa vào bên 2 trường đại học sắp hoạt động thì chắc sẽ có nhiều tiện ích.
Đúng rồi anh, em tìm thấy toàn căn 2 phòng ngủ 1 vệ sinh, còn căn 2 pn 2vs thì chưa có. Tại nhà cũng 4 người nên 1 phòng vs thì bất tiện

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Cứ Conic Skyway nha bạn, hoăc Conic riverside.
Anh có thể tư vấn cho em nguyên nhân được không, tại em tìm căn bên skyway không được, nên đang định qua bên happy city.

Hạng B1
31/12/19
86
61
18
Anh có thể tư vấn cho em nguyên nhân được không, tại em tìm căn bên skyway không được, nên đang định qua bên happy city.
Thứ nhất có sổ rồi, thứ 2 môi trường sống, thứ ba siêu thị ngay dưới chân, nhà trẻ gần, hồ bơi, tenis, cafe, quán ăn...tiện ích đủ. Chủ đầu tư đã bàn giao phí bảo trì cho cư dân rồi. Muốn mới hơn thì Conic Riverside

• Like
Reactions: kowalsky
Tập Lái
14/6/19
23
10
6
74
Conic dân ở đông, tiện ích đầy đủ hơn.
Terra thì chưa đủ tiện ích bằng, mai mốt đại học về thì cũng đầy đủ, bên trong có trường tiểu học đang xây dựng thấy cũng rộng rãi. Chất lượng xây dựng của Terra Rosa thì mình thấy rất ổn, không thấy vấn đề gì về xây dựng. Căn nhỏ nhất 69m có 2pn, 2toilet nhưng không có ban công.
Bên Happy thì mình qua đó thấy chất lượng xây dựng kém hơn. Bữa nghe đồn ban quản trị của Happy ôn tiền bảo trì chạy mất mấy tỉ, ko biết nay giải qquyest sao luôn.

Hạng B1
22/9/18
58
18
10
Conic dân ở đông, tiện ích đầy đủ hơn.
Terra thì chưa đủ tiện ích bằng, mai mốt đại học về thì cũng đầy đủ, bên trong có trường tiểu học đang xây dựng thấy cũng rộng rãi. Chất lượng xây dựng của Terra Rosa thì mình thấy rất ổn, không thấy vấn đề gì về xây dựng. Căn nhỏ nhất 69m có 2pn, 2toilet nhưng không có ban công.
Bên Happy thì mình qua đó thấy chất lượng xây dựng kém hơn. Bữa nghe đồn ban quản trị của Happy ôn tiền bảo trì chạy mất mấy tỉ, ko biết nay giải qquyest sao luôn.
Em cũng đang băn khoăn bên Terra, bàn giao từ 2013 e hơi ngại nó sẽ bị cũ hơn

Tập Lái
14/6/19
23
10
6
74
Em cũng đang băn khoăn bên Terra, bàn giao từ 2013 e hơi ngại nó sẽ bị cũ hơn
Happy bàn giao sau mà bạn vào thấy nó nứt tùm lum rồi ko ? sạt lún nứt thấy ghê luôn ấy. Thiết kế căn hộ mình thấy không hợp lý.
Terra thì mình thấy rất ổn đối với Block B3 và B4. chỉ mỗi cái là dịch vụ ăn uống hơi kém hơn conic, chờ đại học về và thằng saigon intella của LDG về ở thì chắc chắn sẽ sung hơn, còn lại các vấn đề khác đều rất ok.

• Like
Reactions: kowalsky