Bản V hay G rồi độ thêm trang bị?

• Total voters
    41
Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Các bác cho em hỏi cái gói safety bản V có thật sự cần thiết ko. Sale tư vấn em lấy bản G đủ dùng cho nhu cầu của em. Em thấy bảng V hơn mâm, cửa sổ trời, màn hình to hơn (3 cái này ko quan trọng), chủ yếu là cái cam360 và bộ safety mặc định của xe, nó cảnh báo lệch làn đường, ... gì gì nữa đó. Mà em thấy đường VN mình thì cần mịe gì gói này, cảnh báo cũng vô ích nếu lái lơ là. Bác nào trải nghiệm gói safety này rồi cho em xin review với ạ

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Em thấy bản G món khá hời, dù là bản thấp nhất nhưng trang bị khá cơ bản, đủ tiêu chí an toàn (của bản thân em).
Nếu đi phố nhiều thì bản V không cần thiết, mấy cái trang bị của V không thực tế khi đi trong phố.
Còn bản HV thì giá lăn bánh tầm 1 tỷ, với giá đó em chọn xe khác.

• Like
Reactions: HưngMU
Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Em thấy bản G món khá hời, dù là bản thấp nhất nhưng trang bị khá cơ bản, đủ tiêu chí an toàn (của bản thân em).
Nếu đi phố nhiều thì bản V không cần thiết, mấy cái trang bị của V không thực tế khi đi trong phố.
Còn bản HV thì giá lăn bánh tầm 1 tỷ, với giá đó em chọn xe khác.
Em cũng thấy vậy đó bác. Cái chế độ an toàn của bản V nếu đi trong phố thì thật sự chả cần đến mấy. Chỉ có cái cửa sổ trời mở cho thoáng thì dùng đc

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
8/2/12
1.979
9.033
113
Em cũng thấy vậy đó bác. Cái chế độ an toàn của bản V nếu đi trong phố thì thật sự chả cần đến mấy. Chỉ có cái cửa sổ trời mở cho thoáng thì dùng đc
công nghệ là để phục vụ ng dùng, ko lẽ cái xe mua k bao giờ ra đường trường hay cao tốc. khi đó mới thấy giá trị của tính năng an toàn cho xe nó như thế nào. còn ko đủ mua mới phải lấy bản thấp

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
công nghệ là để phục vụ ng dùng, ko lẽ cái xe mua k bao giờ ra đường trường hay cao tốc. khi đó mới thấy giá trị của tính năng an toàn cho xe nó như thế nào. còn ko đủ mua mới phải lấy bản thấp
Nhưng thời gian chạy đường trường với cao tốc rất ít bác à. Như em công việc chủ yếu di chuyển trong nội ô nên mấy cái lêch làn đường thấy đâu cần thiết. Còn cái cảnh báo va chạm thì đi nội ô gần như mình phải xử lý chứ căn bản mấy cái đó ko nhạy bằng con người đc

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Nhưng thời gian chạy đường trường với cao tốc rất ít bác à. Như em công việc chủ yếu di chuyển trong nội ô nên mấy cái lêch làn đường thấy đâu cần thiết. Còn cái cảnh báo va chạm thì đi nội ô gần như mình phải xử lý chứ căn bản mấy cái đó ko nhạy bằng con người đc
Bác sai là khi mình không để ý, lơ đển thì dù bác có để chân ga thì nó sẽ thắng lại dùm bác ... Thí dụ : bác đang nhìn đt, có em bé chạy băng qua, bác thì vẩn lái từ từ chân ga vẩn để, nhưng nó hú và thắng lại, mặc dầu bác để vào chân ga. Và sau khi nó hú và thắng thì bác cũng đã giật mình và chuyển qua chân thắng luôn ...
Còn canh lệch lằn đường là dành cho các bác nào xỉn ...lạn quạn trên đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/12
1.979
9.033
113
Bác sai là khi mình không để ý, lơ đển thì dù bác có để chân ga thì nó sẽ thắng lại dùm bác ... Thí dụ : bác đang nhìn đt, có em bé chạy băng qua, bác thì vẩn lái từ từ chân ga vẩn để, nhưng nó hú và thắng lại, mặc dầu bác để vào chân ga. Và sau khi nó hú và thắng thì bác cũng đã giật mình và chuyển qua chân thắng luôn ...
Bởi thế. Nguỵ biện khi dùng xe ko đủ công nghệ thôi. CHứ công nghệ phục vụ cs tốt hơn mà
Ps: với đk đủ tiền mua bản cao. Kaka

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Bởi thế. Nguỵ biện khi dùng xe ko đủ công nghệ thôi. CHứ công nghệ phục vụ cs tốt hơn mà
Ai nói bác ... em là bản thấp nhất rồi đòi nó thêm cho mình , và những gì mình cần thiết. từ kính chống nhiệt, màu, cho đến thắng khẩn cấp, GPS .. nói chung là mình bắt nó thay bia bằng champagne, lạc thành cá caviar. Mình trả tiền bác ạ

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Thanks bác cho ý kiến. E nghĩ đường nội ô vn mình khác với mấy nước khác nên em mới xin review thực tế của ae nào đã trải nghiệm rồi á bác. Cảm ơn chia sẽ của bác
Em chỉ chia sẽ góc nhìn của em. Bác có góp ý thì nhắn gửi. Còn bác cmt như này thì em thua :))

• Like
Reactions: Toietmoi and Osin