Hạng C
18/4/19
568
433
91
30
Mình có khoảng 300tr, muốn mua xe nhưng đang phân vân giữa việc chọn vios 2013 và nissan sunny 2016, cùng được báo giá 290 tr. Nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giáo!
Sunny rẻ z. Nếu biết nguồn thì hốt sunny

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
2 con này nhìn thiết kế đã quá rõ ràng cho 2 gu thẩm mỹ khác nhau, nên quá dễ để lựa chọn. Out trông rất là đờn ông, các mợ sẽ không thích, Crv thiết kế mềm mại lã lướt, đôi lúc nhìn hơi ngộ nghĩnh nhưng nội thất đẹp.

Hạng C
5/11/13
850
662
93
Xin chào anh chị trong diễn đàn.
Tôi dự định đổi xe, tài chính có khoảng 1,2 tỷ, chủ yếu trong thành phố, thời điểm này nên chọn xe nào phù hợp. Tôi phân vân giữa xe CR-V bản L và Outlander bản 2.0 Prenium.

Hai xe này tôi đã chạy thử, Outlander vận hành ổn và cách âm tốt nhưng option hơi nghèo nàn. CR-V option hiện đại cũng như kiểu dáng đẹp, máy turbo tiết kiệm xăng.

Vậy rất mong độc giả có kinh nghiệm về xe tư vấn giúp tôi nên lựa chọn hai mẫu xe trên, mẫu nào phù hợp. Xin chân thành cảm ơn!
( Tôi dự định lấy xe trong tháng này)
Tầm 1.1x bác múc được Out 2.4 4WD rồi ko cần phải 1.2 tỉ. Out thua CRV nội thất nhưng CRV lại ko có chịu bán AwD hoặc 4WD mà chỉ có cho bản cầu trước. Honda VN chơi kì, bên Thái toàn chạy bản Full AWD. Còn VN bị phân biệt cho dân VN đi chỉ bản khuyết tật. Bản thân Em cũng phân vân giữa CRV và OUT cuối cùng lấy Out 2.4 giá 1.1x ( x =<4). Ngồi chạy riết thấy nội thất...cũng hết chán. Ai ní nuận đi phố ko cần AWD hoặc 4WD em thấy đó là ngụy biện vì AwD dùng chạy đường phố hoặc cao tốc để an toàn. Ko phải cái để offroad đâu. Một lần đi xe cầu sau mất lái đâm vào ta luy trên Mã Lí Lèng...nên giờ ko dám đi xe khuyết tật nữa. Rất mong Bác chủ cân nhắc thêm xe nào có AWD hoặc 4WD ( out 2.4, Subaru hoặc Santafe bản 4WD H-Trac)

• Like
Reactions: ican
Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Tôi cũng đang phân vân như anh chủ thread này. Tôi đang ưu tiên suy nghĩ về Tourneo. Động cơ ko quá tiên tiến như CRV, ko quá lạc hậu như Outlander. Hàng 3 ngồi rộng. Hàng 2 gập ra sau như nằm. Kiểu dáng ko phải xe sang nhưng hiện đại. Chỉ có điều Tourneo gầm hơi thấp và nhìn giống xe đò, nhưng tôi ưu tiên cảm giác của người ngồi bên trong. Tuần sau lái thử xem sao.
Quá hay! Và còn thực dụng đáp ứng nhu cầu cho mọi người trên xe.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Tầm 1.1x bác múc được Out 2.4 4WD rồi ko cần phải 1.2 tỉ. Out thua CRV nội thất nhưng CRV lại ko có chịu bán AwD hoặc 4WD mà chỉ có cho bản cầu trước. Honda VN chơi kì, bên Thái toàn chạy bản Full AWD. Còn VN bị phân biệt cho dân VN đi chỉ bản khuyết tật. Bản thân Em cũng phân vân giữa CRV và OUT cuối cùng lấy Out 2.4 giá 1.1x ( x =<4). Ngồi chạy riết thấy nội thất...cũng hết chán. Ai ní nuận đi phố ko cần AWD hoặc 4WD em thấy đó là ngụy biện vì AwD dùng chạy đường phố hoặc cao tốc để an toàn. Ko phải cái để offroad đâu. Một lần đi xe cầu sau mất lái đâm vào ta luy trên Mã Lí Lèng...nên giờ ko dám đi xe khuyết tật nữa. Rất mong Bác chủ cân nhắc thêm xe nào có AWD hoặc 4WD ( out 2.4, Subaru hoặc Santafe bản 4WD H-Trac)
Nhu cầu cơ bản, làm kiếm cơm trong phố đi tỉnh thì cái awd chả tác dụng ji cả! Còn lên Mã Pì Lèng đâu phải tháng nào, năm nào cũng đi đâu mà lăn tăn, thích thì kiếm ae bạn bè mượn con 4x4 đi cho đàng quàng, AWD cũng chỉ là hệ giả cầy mà thoy.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
10/6/10
1.392
1.219
113
Tiền này thì lấy dc outlander 2.4 rồi.
Outlander rộng hơn, nếu bác có ý định sử dụng hàng ghế 3. CRV thì nội thất đẹp hơn.
Cái dở cả 2 xe là hộp số cvt.
E đang đi Outlander 2.0. Hơi tiếc là ko chọn 2.4
Sao bác ko nghía thử Santafe

Hạng D
10/4/16
1.526
6.190
113
44
CRV chuẩn của đỉnh. Nhập Thái hơn đứt xe lắp ráp, xăng chạy cao tốc hơn 5l/100 cây chuối. :rolleyes:

Hạng C
16/4/13
539
391
63
Mình quất em Out 2.0 Pre, còn dư 200 làm miếng đất với ông anh, vừa có xe đáp ứng nhu cầu, đất giờ sau 1 năm trị giá x2 rồi, cứ để hoài 10 năm sau lại dư tiền đổi con xe mới. Thực dụng khỏi lăn tăn

Hạng B1
20/12/18
96
60
18
Mình quất em Out 2.0 Pre, còn dư 200 làm miếng đất với ông anh, vừa có xe đáp ứng nhu cầu, đất giờ sau 1 năm trị giá x2 rồi, cứ để hoài 10 năm sau lại dư tiền đổi con xe mới. Thực dụng khỏi lăn tăn
Sao ko mua 1tỳ2 hết đất luôn là giờ có 2tỷ5 rồi, để 10 năm chắc dc chục tỷ đấy