Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Nghĩa là vẫn dùng động cơ cũ đấy bạn, về VN cắt rồi
Lên 165 mã rồi mà bác, gì chứ động cơ em nghĩ không cắt đâu, có phải toy đâu hehee. Còn option thì có thể bản full cũng không thua kém gì, như cx5 2019 full cũng ra gì phết.

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Tưởng Mazda 3 2019 là skyactiv-x các bác nhỉ?
Chắc chắn về VN ko có skyactive X nhé
Thái Lan nó còn méo có, nữa là VN
Mà nếu có bản skyactive X thì cứ xác định giá nó cao hơn M6 base nhé

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Tưởng Mazda 3 2019 là skyactiv-x các bác nhỉ?
Động cơ Skyactiv-X chỉ mới gắn vào mấy xe chạy thử thôi bạn ạ, chưa có bản thương mại mà, sao mấy xe này có được. Động cơ mới này cải thiện hiệu năng là chủ yếu.

Tập Lái
12/2/18
13
2
0
39
Nói chung so sánh giữa Mazda 3 và Civic mà cụ chủ lại lập Thread trong box của mazda thì chưa cần đọc cũng dự đoán được 80% sẽ tư vấn cụ chủ mua Mazda 3.

Em chưa nghiên cứu sâu về con Civic, nhưng có nghiên cứu sâu về Mazda 3 bản All new 2020. Sau khi lái thử, quyết định mua con Mazda 3 bản 1.5 Premium thì em có vài nhận xét dưới góc độ cá nhân như thế này, các bác tham khảo thêm:

1. Thứ nhất: Về giá

Hiện nay đang được giảm 55-60 triệu.
- Giả sử ko được giảm thuế trước bạ thì lăn bánh con 1.5 Premium ở tỉnh khoảng 890; ở HN tầm 910. Khách quan mà nói, 900tr cho 1 con xe hạng C thì có thể nói là đắt. Có người nói đắt sắt ra miếng vì những option an toàn.... Tuy nhiên với cá nhân em thì vẫn là đắt - tức là cảm giác mua xe ko xứng với tầm tiền bỏ ra.

- Nếu được giảm 50% thuế trước bạ thì lăn bánh con 1.5 Premium ở tỉnh khoảng 840; ở HN tầm 860. Giá này thì em thấy chấp nhận được. Nôm na là cái xe cũng xứng đáng số tiền bỏ ra.

2. Thứ 2: Về ưu, nhược điểm
- Ưu điểm về nội ngoại thất, option an toàn thì ở phân khúc C, cá nhân em cho rằng Mazda 3 là đẹp nhất, option hay nhất phân khúc; độ ồn đã được cải thiện đáng kể; cái hiện tường vù ga, nhảy vòng tua như mọi người nói là lỗi thì em đi xe thấy nó vẫn bình thường, kệ cụ vòng tua thế nào, miễn sao lái xe thấy bình thường, thoải mái là được.

- Nhược điểm: Mọi người hay chê hàng ghế sau chật. Cá nhân em cao 1,7m ngồi thì thấy chấp nhận được. Ko chật nhưng cũng ko được rộng rãi thoải mái. Nói chung xe gia đình có 2 vợ chồng và 2 con nhỏ thì là vừa. Chấp nhận được!

Nhưng cá nhân em cho rằng nhược điểm lớn nhất của xe Mazda 3 là chật ở chỗ ra - vào ghế lái. Ngồi thì bình thường nhưng lúc đi ra đi vào là ko thoải mái, dễ bị cộc đầu. Kể ra xe cao thêm 5-10cm nữa thì sẽ khắc phục được tình trạng này.

Nhược điểm tiếp theo, theo cá nhân em là ghế ngồi hơi thấp (mặc dù đã chỉnh lên cao nhất). Khi chỉnh ghế lên cao chỉ chỉnh được đầu ghế ghếch lên thôi, ko chỉnh được cả ghê cao (chỉnh lên cao quá lại dễ cộc đầu với trần).
----------------------
Tóm lại, nếu được giảm thuế 50% thì tầm này mua M3 là đẹp.
Ko được giảm thuế thì có thể nói là xe đắt. Tuy nhiên đắt sắt ra miếng vì có nhiều tính năng xứng đáng với đồng tiền bát gạo. Sau khi xuống tiền mua rồi, nghĩ lại thì lại thấy nó vẫn đắt. Hihihi

Nhiều cụ nói đã thích là thích. Vâng, theo em là nhích được. Nhưng vẫn muốn giảm thuế, giảm giá để mua được con xe ngon - bổ - rẻ :D

Tập Lái
12/2/18
13
2
0
39
⚠⚠⚠Bạn muốn kiếm tiền và phải làm thế nào để kiếm tiền một cách nhanh chóng và hiệu quả ?Đừng lo hãy đến với VX88. Đơn giản - Dễ chơi - Dễ trúng - Nhận thưởng mỗi ngày: ⚠⚠⚠
✅ Mỗi tuần đều có những ưu đãi đặc biệt dành cho người chơi! Đảm bảo UY TÍN về chất lượng và dịch vụ!
✅ Làm hài lòng người chơi là tiêu chí mà VX88 luôn muốn hướng tới
⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽⚽
➡➡Hy vọng người chơi có thể đến và trải nghiệm chất lượng dịch vụ tại VX88 chúng tôi cam đoan sẽ không làm bạn thất vọng!
✅ Chỉ cần đăng ký ngay là có thể nhận được cái ưu đãi như:
✅Nạp đầu thưởng khủng, nạp 200,000 tặng 200,000, nạp 1,000,000 tặng 1,000,000 KHÔNG GIỚI HẠN.
✅ Cứu trợ cược thua lên tới hơn 6 triệu đồng mỗi ngày
➡➡Đợi gì nữa mà không đăng ký ngay : vx88.com️ hãy trở thành triệu phú cùng VX88 ngay hôm nay!
☑link : https://vx88.com
☎Zalo link : https://zalo.me/0937389854
☘ Youtube : https://www.youtube.com/channel/UCdW3FkgymGlT7lsEB8_4LYg

Cụ này post theo kiểu Auto post hay sao ấy nhỉ?
Theo em, cụ nên lên Facebook quảng cáo sẽ nhanh và tương tác được nhiều hơn.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Nói chung so sánh giữa Mazda 3 và Civic mà cụ chủ lại lập Thread trong box của mazda thì chưa cần đọc cũng dự đoán được 80% sẽ tư vấn cụ chủ mua Mazda 3.

Em chưa nghiên cứu sâu về con Civic, nhưng có nghiên cứu sâu về Mazda 3 bản All new 2020. Sau khi lái thử, quyết định mua con Mazda 3 bản 1.5 Premium thì em có vài nhận xét dưới góc độ cá nhân như thế này, các bác tham khảo thêm:

- Giả sử ko được giảm thuế trước bạ thì lăn bánh con 1.5 Premium ở tỉnh khoảng 890; ở HN tầm 910. Khách quan mà nói, 900tr cho 1 con xe hạng C thì có thể nói là đắt. Có người nói đắt sắt ra miếng vì những option an toàn.... Tuy nhiên với cá nhân em thì vẫn là đắt - tức là cảm giác mua xe ko xứng với tầm tiền bỏ ra.

- Nếu được giảm 50% thuế trước bạ thì lăn bánh con 1.5 Premium ở tỉnh khoảng 840; ở HN tầm 860. Giá này thì em thấy chấp nhận được. Nôm na là cái xe cũng xứng đáng số tiền bỏ ra.

- Ưu điểm về nội ngoại thất, option an toàn thì ở phân khúc C, cá nhân em cho rằng Mazda 3 là đẹp nhất, option hay nhất phân khúc; độ ồn đã được cải thiện đáng kể; cái hiện tường vù ga, nhảy vòng tua như mọi người nói là lỗi thì em đi xe thấy nó vẫn bình thường, kệ cụ vòng tua thế nào, miễn sao lái xe thấy bình thường, thoải mái là được.

- Nhược điểm: Mọi người hay chê hàng ghế sau chật. Cá nhân em cao 1,7m ngồi thì thấy chấp nhận được. Ko chật nhưng cũng ko được rộng rãi thoải mái. Nói chung xe gia đình có 2 vợ chồng và 2 con nhỏ thì là vừa. Chấp nhận được!

Nhưng cá nhân em cho rằng nhược điểm lớn nhất của xe Mazda 3 là chật ở chỗ ra - vào ghế lái. Ngồi thì bình thường nhưng lúc đi ra đi vào là ko thoải mái, dễ bị cộc đầu. Kể ra xe cao thêm 5-10cm nữa thì sẽ khắc phục được tình trạng này.

Nhược điểm tiếp theo, theo cá nhân em là ghế ngồi hơi thấp (mặc dù đã chỉnh lên cao nhất). Khi chỉnh ghế lên cao chỉ chỉnh được đầu ghế ghếch lên thôi, ko chỉnh được cả ghê cao (chỉnh lên cao quá lại dễ cộc đầu với trần).
----------------------
Ko được giảm thuế thì có thể nói là xe đắt. Tuy nhiên đắt sắt ra miếng vì có nhiều tính năng xứng đáng với đồng tiền bát gạo. Sau khi xuống tiền mua rồi, nghĩ lại thì lại thấy nó vẫn đắt. Hihihi

Nhiều cụ nói đã thích là thích. Vâng, theo em là nhích được. Nhưng vẫn muốn giảm thuế, giảm giá để mua được con xe ngon - bổ - rẻ :D
Lập Thread trong box Honda thì 80% lại được khuyên Civic chăng :D Cá nhân em cũng 1 vote up cho M3 cụ ạ.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44

----------------------

Thuế phí nó đè chết mẹ rồi, sang Tây ở sẽ không bị 35% thuế TTĐB nên mình đắt tối thiểu 35% so với các nước khác.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Cụ này post theo kiểu Auto post hay sao ấy nhỉ?
Theo em, cụ nên lên Facebook quảng cáo sẽ nhanh và tương tác được nhiều hơn.
Spam nên bị Mod cho ra đảo rồi sao á. Em thấy cụ này spam khắp nơi luôn, ko riêng cái Thread này đâu ạ. :(