Quận 12 hay thủ đức

• Total voters
    40
Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn
Quận 12 nằm ngay trục QL1A xe lớn nhiều, liên tục không thuận tiện.Thủ Đức nhiều đường lớn như Phạm Văn Đồng, Quốc lộ 13, Võ Văn Ngân, Vành đai 2,... rất thuận tiện đi Trung tâm, sân bay,...Khu Đông cơ sở hạ tầng tốt, đặc biệt vài năm tới nên Thủ Đức là đáng lựa chọn nhất. Tất nhiên giá Thủ Đức sẽ khác với Q12.

Hạng D
16/7/19
1.125
3.501
116
Ở đâu rồi cũng có nhu cầu mua - bán cả. Dễ bán hay ko còn tùy vào giá bác chủ muốn bán ra bao nhiêu nữa... vì vậy quan trọng là bác thích ở đâu thui

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Xin chào cả nhà, sắp tới em dự định mua chuồng cu để hai vợ chồng trẻ dọn về, vì là căn nhà đầu tiên và cũng lần đầu đi mua nhà nên tụi em hơi đắn đo. Hiện em có tham khảo 2 khu như sau:

1 là các dự án ở quận 12 của công ty đại phát như: song minh, bảo hà, bảo châu, bảo ngọc, thạnh xuân 22.. hơi cách xa trung tâm nhưng nhà xây cũng ổn với giá tầm 4ty.
2 là khu trường thọ thủ đức gần trung tâm hơn quận 12 với các nhà xây sẵn cũng giá 4ty5 chưa thương lượng.

Cả nhà cho em hỏi 2 khu này thì khu nào tiện ích ổn hơn với mức giá như vậy em có bị cò kiết xoay vòng vòng ko ạ? Với tương lai thì khu nào có khả năng thanh khoản cao vì trong trường hợp vợ chồng em muốn đổi chỗ ở mà giá mua ở đỉnh rồi thì cũng khổ cho tụi em. Em cảm ơn cả nhà.

Theo mình Bác ra Thủ Đức chắc ổn hơn vì quy hoach đường xá bài bản hơn, mà chủ yếu Bác sống và làm việc ở đâu phù hợp hơn nữa nhé

• Like
Reactions: Avocado16
Hạng B2
17/4/17
111
220
43
Rất cám ơn các bác đã tư vấn. Giờ vợ chồng em chốt lại, xuống......nhà bè nhé các bác. Hihi. Đón đầu dự ớn GS sắp ra.
Lên diễn đàn hỏi anh em nên chọn Quận 12 hay Thủ Đức. Kết quả bác chủ thớt chọn Nhà Bè....bác quả thật là người vui tính. Hy vọng đây là lần cuối cùng bác lên diễn đàn để troll anh em kiểu này :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Chúc Bác Chủ Thớt may mắn, mình thì cảm thấy phía Nhà Bè ko ổn lắm do ngập/ảnh hưởng Đa Phước + khu CN Nhơn Đức có chút ô nhiễm, ...

thôi thì tùy khẩu vị đầu tư vậy, chúc Bác thành công

Rất cám ơn các bác đã tư vấn. Giờ vợ chồng em chốt lại, xuống......nhà bè nhé các bác. Hihi. Đón đầu dự ớn GS sắp ra.
[/QUOTE

Hạng D
22/8/16
2.236
22.728
113
Đang nghi ngờ bác đang quảng cáo 2 dự án bên Thủ Đức và Q12 thì rốt cuộc bác quảng cáo cho GS :D (joking)

• Like
Reactions: runaway2310
Tập Lái
26/8/19
15
12
3
Đang nghi ngờ bác đang quảng cáo 2 dự án bên Thủ Đức và Q12 thì rốt cuộc bác quảng cáo cho GS :D (joking)
Haha, thật nhà bè đang hot quá. Em cũng chẳng quảng cáo đâu bác. Tìm chỗ an cư vừa tầm tiền mà vừa sinh lợi được thôi. Ít tiền thì phải lo trước lo cả sau bác ạ.

Hạng D
22/8/16
2.236
22.728
113
Haha, thật nhà bè đang hot quá. Em cũng chẳng quảng cáo đâu bác. Tìm chỗ an cư vừa tầm tiền mà vừa sinh lợi được thôi. Ít tiền thì phải lo trước lo cả sau bác ạ.
Phía đó ngon mà.
Tui có thuyết âm mưu rằng các ông lớn đang dìm khu Nam để thoát hết hàng khu Đông. Nhưng chắc sẽ dời Đa Phước sang Chỉ Cu trong vòng 10 năm thôi.