Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Xe mình bị mất remote khóa mở cửa. Mua mới remote từ hãng 2tr500. Nhờ thợ làm chỉ có 800 ngàn. Cách thợ làm là dùng máy Lock simth gì đó dò tín hiệu của ECU trên xe rồi nập chương trình mã hóa vào remote. Vấn đề mình lo lắng ở đây là có khi nào remote bị hỏng phần mềm nạp vào, hay khi hết pin thì hết hoạt động phải làm lại cái mới không ? Bác nào biết tư vấn dùm

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Xe mình bị mất remote khóa mở cửa. Mua mới remote từ hãng 2tr500. Nhờ thợ làm chỉ có 800 ngàn. Cách thợ làm là dùng máy Lock simth gì đó dò tín hiệu của ECU trên xe rồi nập chương trình mã hóa vào remote. Vấn đề mình lo lắng ở đây là có khi nào remote bị hỏng phần mềm nạp vào, hay khi hết pin thì hết hoạt động phải làm lại cái mới không ? Bác nào biết tư vấn dùm
Thợ đâu làm rẻ vậy bác ? Xe bác hiệu gì ?

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Không, vì mã hoá là trên ROM ( read only memory) chỉ có một lần thôi còn RAM (read access memory) thì khi hết điện nó sẽ xoá mã khoá và phải làm lại) , do đó bạn khi đã cho chìa khoá mới học được thì nó sẽ chết luôn, dù hết pin bạn vẩn có thể mở tay và quang trọng là đề máy được. (transpondeur)

Có nhiều cách làm chìa
  • Với security code của xe bạn thì copy rất là dể qua ODB/ECU
  • Còn scan thì hơi lâu, cũng là biện pháp tốt
  • Với chìa khoá phụ, bạn có thể copy thẳng code qua chìa mới có thể qua ECU (hay thẳng nếu thợ có đồ đọc và copy)
Nói chung là OK, bạn đừng sợ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113
Không, vì mã hoá là trên ROM ( read only memory) chỉ có một lần thôi còn RAM (read access memory) thì khi hết điện nó sẽ xoá mã khoá và phải làm lại) , do đó bạn khi đã cho chìa khoá mới học được thì nó sẽ chết luôn, dù hết pin bạn vẩn có thể mở tay và quang trọng là đề máy được. (transpondeur)

Có nhiều cách làm chìa
  • Với security code của xe bạn thì copy rất là dể qua ODB/ECU
  • Còn scan thì hơi lâu, cũng là biện pháp tốt
  • Với chìa khoá phụ, bạn có thể copy thẳng code qua chìa mới có thể qua ECU (hay thẳng nếu thợ có đồ đọc và copy)
Nói chung là OK, bạn đừng sợ
Cám ơn Bác. Bác chắc là dân chuyên làm khóa o tô nên rành quá

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Bác @Osin cho em hỏi muốn mua socket của đầu Dvd xe city 2019 thì mua ở đâu ? Em muốn mua 2 cái như vầy mà ko tìm ra.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bác @Osin cho em hỏi muốn mua socket của đầu Dvd xe city 2019 thì mua ở đâu ? Em muốn mua 2 cái như vầy mà ko tìm ra.
Có lẽ bạn đang ghẹo tôi với đời 2019 nầy

norme ISO và 2DIN như hình của bạn

Nếu như đời nầy thì hầu như giống nhau, nhưng tôi cảm nhận các chấu phía sau máy chắc là kh chính hãng, chắc bạn mua trên mạng chứ gì ?
adaptateur-iso-autoradio-pour-honda-accord-ap08-civic-ap12-insight-ap09-adnauto-T-2905670-13059288_1.jpg

(hình minh hoạ)

Đầu nầy bán nhiều lắm, bạn có thể tìm trên mạng, vào trong các tiệm làm điện xe là có mà. Cao lắm thì theo schéma mà đấu dây, dân điện tử làm lẹ lắm.
Còn muốn tìm thì phải cho biết hiệu, hay tương đương.

Cám ơn Bác. Bác chắc là dân chuyên làm khóa o tô nên rành quá
Không bạn, tôi không làm khoá, tôi về vi tính quản trị kinh doanh. Còn về kỹ thuật là nhờ có duyên, có dịp, có điều kiện để dọc phá, từ điện nước, nhà cửa, xe cộ, máy móc ...
Nói chung về chìa khoá hay xe cộ, máy xe thì cũng nên sắm bộ đọc ODB2 để tự làm chìa, với lại check xe khi cần thiết, có gì check và hỏi trên mạng .... nhiều lắm bạn à

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn

Nếu như đời nầy thì hầu như giống nhau, nhưng tôi cảm nhận các chấu phía sau máy chắc là kh chính hãng, chắc bạn mua trên mạng chứ gì ?
adaptateur-iso-autoradio-pour-honda-accord-ap08-civic-ap12-insight-ap09-adnauto-T-2905670-13059288_1.jpg

(hình minh hoạ)

Đầu nầy bán nhiều lắm, bạn có thể tìm trên mạng, vào trong các tiệm làm điện xe là có mà. Cao lắm thì theo schéma mà đấu dây, dân điện tử làm lẹ lắm.
Xe em 2015 nên socket chỉ là 1 jac. Giờ lên 2019 nó 2 jac. Thợ thì làm biếng mua. Bảo mình đi mua về họ lắp.

Không bạn, tôi không làm khoá, tôi về vi tính quản trị kinh doanh. Còn về kỹ thuật là nhờ có duyên, có dịp, có điều kiện để dọc phá, từ điện nước, nhà cửa, xe cộ, máy móc ...
Nói chung về chìa khoá hay xe cộ, máy xe thì cũng nên sắm bộ đọc ODB2 để tự làm chìa, với lại check xe khi cần thiết, có gì check và hỏi trên mạng .... nhiều lắm bạn à
Xe em 2015 chỉ có 1 jac to. Đầu 2019 nó dùng 2 jac

Attachments

Hạng D
17/10/13
1.437
11.390
113

(hình minh hoạ)

Bác biết chổ nào làm remote mazda premacy uy tín chỉ dùm. Chổ hôm trước báo giá xong khi goi đến làm thì bảo hết remote, kỳ thiệt

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bác biết chổ nào làm remote mazda premacy uy tín chỉ dùm. Chổ hôm trước báo giá xong khi goi đến làm thì bảo hết remote, kỳ thiệt
Theo nguyên tắc thì bạn mua đúng kiểu chìa, trong đó có luôn con chip,
thứ hai bạn dủa làm chìa khoá đúng theo chìa chính của bạn,
thứ ba là bạn thử với chìa khoá vừa là, và dỉ nhiên không chạy , với điều kiện là bạn ép gần chìa khoá chính của bạn ngay ổ đề và đề sẽ nổ (theo nguyên tắc)
Thứ tư : nếu OK thì bạn dùng ODB2 làm code lại, nhưng tôi nghĩ là Mazda (Ford) hay Opel những loại xe trung bình là rất khó làm, trừ khi bạn có chìa chính của nó với vin code hay keycode.

Còn bạn có thể mua chìa ở trên mạng, không nhất thiết phải đúng hãng .

Thân

• Like
Reactions: meoi