Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Xin chào các bác. Em có dự định Subaru Forester trong tháng này, mà đang phân vân giữa 2 phiên bản iL với iL Eyesight. Em là tay lái mới nên muốn lựa chọn Eyesight để đảm bảo an toàn, nhưng hôm nay check giá với sale thì phiên bản Eyesight cao hơn bản thường 140tr.

Các bác tư vấn giúp em với! Em cảm ơn.

View attachment 2932061*Ảnh minh họa
Sau 1 lúc đọc thì mình khuyên bạn như sau:
Bạn cứ lái thử, cố gắng lái thử nhiều nhiều và trên nhiều dạng đường sá khác nhau; tìm hiểu (trên các phương tiện truyền thông, hỏi những ng có kiến thức) về ưu, nhược điểm, độ bền, chi phí sử dụng... của 1 số xe bạn yêu thích rồi chốt. Chứ bình luận trên diễn đàn chỉ tổ cho mấy ông sale vào dẫn dắt và tranh cãi 1 cách hơi cực đoan và đôi khi thiếu văn minh. Nó chỉ làm bạn thêm rối, khó đưa ra quyết định. Dù ai đó có kiến thức, muốn đưa ra thông tin thật lòng để bạn tham khảo cũng sẽ liền bị nhưng người khác, vì nhiều mục đich khác nhau vào phản bác, ném đá, thoá mạ....

Hạng B1
28/10/13
59
89
18
Mình cũng thích Subaru mà vào đọc thấy chửi nhao loạn, chả giúp chủ thớt quyết được mấy. Chủ thớt thích thì nhích thôi, thỏa mãn cái mong mỏi của mình luôn và ngay cho sướng cái thằng người, nếu đủ điều kiện.

• Like
Reactions: Hùng Lê
Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
ba cái AWD chả nghĩa lí gì ở mấy nước quanh năm chỉ có nắng và mưa, đừng có lấy AWD ra khè, chỉ ưu việt ở những nơi nào có tuyết thôi, xe xấu quá thì bỏ qua đi bác ơi, dù sao con Corola cross nó cũng rẻ hơn vài trăm đáng để mua hơn !
con cross V giờ đang khuyến mãi thuế trước bạ , giá lăn bánh chỉ loanh quanh ko tới 900tr!
Bác này chém như đúng rồi.

Đi đường trơn trượt trời mưa hay ôm cua đèo sẽ thấy giá trị của S-AWD.

• Like
Reactions: NguyenVuHung
Tập Lái
1/12/22
13
9
3
59
Biên Hoà, Đồng Nai
Chỉ cần lên xe chạy thì sẽ thấy nó bám đường như thế nào. Dĩ nhiên phải là người có xe và có lái xe. Chứ những người chưa sở hữu xe và không tự lái xe thì không biết được.

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
ba cái AWD chả nghĩa lí gì ở mấy nước quanh năm chỉ có nắng và mưa, đừng có lấy AWD ra khè, chỉ ưu việt ở những nơi nào có tuyết thôi, xe xấu quá thì bỏ qua đi bác ơi, dù sao con Corola cross nó cũng rẻ hơn vài trăm đáng để mua hơn !
con cross V giờ đang khuyến mãi thuế trước bạ , giá lăn bánh chỉ loanh quanh ko tới 900tr!
Sale Toyota hả cưng, vào dụ gà ah

Hạng B2
30/12/11
254
126
43
35
Các bác cho em hỏi hệ thống eyesight nó can thiệp có bạo lực như sensing của hòn đá ko vậy??? em bị yếu tim mà sensing nó cứ làm đùng đùng phải tắt đi :D