Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Đúng rồi anh. Nếu êm thì San dầu khỏi chê. Nói nôm na thế này: Fortuner dầu, dừng xe, nổ máy mở máy lạnh khó ngủ hơn là San dầu hay Everest dừng xe nổ máy mở máy lạnh. Đúng là động cơ San dầu nó rất êm. Nhưng mình nói ở đây là độ bền để cày cuốc với một chiếc máy dầu.
Độ bền cày cuốc thì máy dầu Huyndai không thua mấy hãng tên tuổi khác đâu ạ nếu nói hơn độ lì của cái máy . Mình mới mua xe con Huyndai lần đầu nên chưa dám phán nhưng xe tải Huyndai mình trải qua gần chuc xác xe từ đời 1988 đến 2017 mình xác nhận với bạn là nó trâu bò cực kì ạ . Nhất là đi dư tải Huyndai khỏi chê .

Hạng B1
20/4/23
57
84
18
32
Dĩ nhiên là đa phần Hyund, cũng một số lớn trong lớp xe khách thì dùng máy WeiChai TQ nữa đó bạn. Nhưng cái bạn nhìn thấy là những chiếc chạy trên đường. Còn bạn không hề biết những chiếc chạy trên đường có nhiều chiếc đã làm máy lại nhiều lần. Nói qua xe tải thì độ bền động cơ không qua nổi Hino đâu. Hoặc bạn nhìn thấy mấy chiếc HD nó chạy bao nhiêu năm, nhưng những lúc nằm gara sửa chữa, làm máy thì bạn đâu có nhìn thấy. Bạn chỉ thấy nó chạy trên đường từ đó suy ra nó bên?
Thì lúc hino nó sửa chắc gì quý anh cũng thấy đâu :p:p

Hạng B2
9/4/20
102
79
28
Bạn lại có thể chưa trải nghiệm xe hơi máy dầu rồi. Dĩ nhiên trong cabin xe chẳng bao giờ hôi cả, nhưng khi bạn dừng lại, mở cửa xe khi đó cái mùi khí xả nó xộc vào mới khinh khủng, hoặc xe đậu trong nhà, những lúc chạy ra chạy vào mùi khí xả nó mới kinh khủng cỡ nào. Nếu đổ dầu 0,001S thì mùi nó đỡ hơn. Hoặc bạn muốn trải nghiệm cái khổ không phải chủ xe hay người trên xe gánh mà là của người xung quanh thì: bạn đi đâu gặp chiếc San hoặc Túc hoặc Fortuner dầu, Everest mà đang dừng, họ đang nổ máy đó, đứng gần đó cách vài mét để trải nghiệm nó ntn. Khi đó bạn mới thực sự là người đã trải nghiệm xe hơi máy dầu.
em thấy máy dầu trên San, Sorento, Tucson, Sportage đời xe đang bán, êm va gần như ko mùi. Máy móc đời trước thì đúng như anh nói còn hiện tại đã tốt hơn trước nhiều.

Tập Lái
21/7/10
35
1
6
www.otosaigon.com
T lay ô cụ.... tôi đang đi máy chiếc triton dầu đây và thêm 1 santafe htrac full dầu 2020 đây, xe 284.13 nha
Mấy thằng đi xe dầu vô í thức bỏ mẹ, xe thì đã hôi lại cứ thích đỗ trước cửa nhà người ta nổ máy. Hôm nay đi đăng kiểm thấy nhân viên trèo lên con San dầu nhìn còn khá mới đạp ga rú máy thật lực, chủ xe dầu cứ a ơi sao xe khác không rú máy mà xe e cứ ga thật lực vậy, nhân viên đăng kiểm mới bảo xe dầu ô nhiễm môi trường lên phải kiểm tra khí thải kỹ càng

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng D
24/4/17
1.881
1.502
138
34
Mấy thằng đi xe dầu vô í thức bỏ mẹ, xe thì đã hôi lại cứ thích đỗ trước cửa nhà người ta nổ máy. Hôm nay đi đăng kiểm thấy nhân viên trèo lên con San dầu nhìn còn khá mới đạp ga rú máy thật lực, chủ xe dầu cứ a ơi sao xe khác không rú máy mà xe e cứ ga thật lực vậy, nhân viên đăng kiểm mới bảo xe dầu ô nhiễm môi trường lên phải kiểm tra khí thải kỹ càng
Lại thg ku e bố đời biết bố m là ai ko.... xe mới giờ còn dkiem hả ku

10/5/17
1.588
1.356
118
Mình thì lại thích cáI máy dầu của Huyndai
Đó là chiêu trò, tự phong để lùa gà thôi Bác. Nhiều Cụ còn bảo máy dầu Hyundai tốt nhất ghế giới luôn mới hài.
Mới hôm rồi ở QL22, một ông Santa Fe chạy trước em đạp ga tăng tốc, xịt khói đen thùi lùi nhìn kinh tởm.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Đó là chiêu trò, tự phong để lùa gà thôi Bác. Nhiều Cụ còn bảo máy dầu Hyundai tốt nhất ghế giới luôn mới hài.
Mới hôm rồi ở QL22, một ông Santa Fe chạy trước em đạp ga tăng tốc, xịt khói đen thùi lùi nhìn kinh tởm.
Tốt nhất thế giới thì hơi quá lố bác à . Riêng cá nhân em đã từng ôm xài và sử hữu con xe tải Huyndai trải dài qua các đời từ 1995—>2017 có chiếc chạy hơn 550k mà máy vẫn chưa đổ hơi thừa và rất êm . Còn xe con thì mình mới cọc em máy dầu qua lễ mình lấy xe,vì lấy máy dầu Huyndai vì kết tiếng nổ nó quá êm và chạy lướt bốc . Còn bạn nói xe ra khói đen xì lì chắc lúc đó bác chủ xe ấy đạp lút ga chuyển về số thấp nên sẽ thấy hiện tượng ra khói đen , chiếc Legender 2.8 - 2020 của mình khi chạy ECO bình thường hong gì hết nhiều lúc sung sung nhấn qua Sport vòng tua đẩy cao đạp ga đi xe vẫn ra khói đen mà .

Hạng F
29/10/16
11.568
22.060
113
Pháp
Vậy cuối cùng ở VN là theo phái nào đây
- Thế giới xanh
- Có lợi cho kinh tế
Cả 2 đều trái ngược, nếu thế giới xanh thì từ sức khoẻ, ăn uống, y tế, và loại bỏ những xe ô nhiểm
Còn kinh tế thì xe nào rẽ, đem lợi nhất, mặt kệ ô nhiểm, khói mù mịt thế nào...