Hạng C
CRV so với Peugot 5008 thì không đúng lắm tại con 5008 thuộc phân khúc cao hơn, giá cũng đắt hơn. Nhưng nếu vợ bác thích quá thì bác có thể so động cơ và độ hao xăng cho cô ấy thấy
So thế nào bác?
Nếu chị nhà mê 5008, anh có thể kể về tính năng an toàn của Honda Sensing. Phụ nữ luôn đặt an toàn của gia đình lên hàng đầu mà. Khi được sale giới thiệu Sensing thì kiểu gì chị nhà cũng sẽ theo ý anh, mua CRV thôi
Ý này hay quá, cảm ơn bác. Dù quyết định mua xe là của em nhưng ví tiền là vợ em giữ nên cũng đau đầu ạ :D

Hạng C
Cái này tùy anh thôi, nên đọc kĩ sách hướng dẫn của hãng, Còn theo mình đã nghiên cứu kỹ chính sách bảo hành của Honda. “Honda sẽ từ chối bảo hành khi họ chứng minh được việc hỏng hóc là do k tuân theo chỉ định của hdsd “. Ví dụ bạn thay dầu ngoài làm hỏng động cơ họ cần chứng minh việc hỏng động cơ là do dầu thì mới được từ chối. Còn ví dụ bạn thay dầu ngoài nhưng xe lại hỏng thước lái hay hỏng cái đèn pha thì chả có lý do gì để họ có thể từ chối bảo hành cả. Chính sách trên của Honda theo mình là hợp lý. Không như thằng Huyndai nó ghi luôn là không bảo dưỡng tại hãng nó từ chối bảo hành mọi hỏng hóc
Cảm ơn anh đã có những chia sẻ thiết thực

21/5/14
47
3
8
34
Mua CRV có tính năng ACC khá hay. Ông đi cao tốc và về quê nhiều sẽ khoái. Nó ga tự động thông minh, đỡ phải giữ chân ga
Thật ra crv hay ở cái Honda Sensing nói chung, chứ không riêng gì ACC. Nói nôm na nó là hệ thống radar cảm biến thông minh, quét đường và cảnh báo an toàn cho mình, lâu lâu nó còn tự phanh lúc nguy hiểm nữa. Đầu tư vào thiết kế xe như 5008 cũng hay, nhưng đầu tư vào an toàn như crv em thấy hay hơn

Hạng C
7/3/13
38
2
8
CRV đi khá lành, đang giá tốt thì nên mua. Xe lái khá hay và an toàn

Hạng B1
28/5/13
81
3
8
39
Hồ Chí Minh
otosaigonvn.com
Dòng xe Pháp ko phải con bài chủ lực của Thaco nên họ ko giảm mạnh như Mazda. Nên anh chủ thớt có đợi cũng không thấy giảm nhiều đâu. CRV thì lắp ráp trong nước và là con xe chiến lược nên họ tối ưu hóa giá thành. Thực dụng thì nên mua CRV anh ạ

Hạng B1
21/5/14
48
1
8
34
So thế nào bác?
CRV là máy 1.5, nhưng công suất tới 188 mã. Còn 5008 tuy máy 1.6 nhưng 165 mã.
Động cơ xe pháp yếu hơn mà còn hao xăng hơn, 11,5 l/100km, CRV thì mạnh hơn và tiết kiệm cơ, 8,9 l/100km

Hạng B2
29/4/14
57
3
8
Với giá 1,1 tỷ cho phiên bản L, thì deal khá ngon, xưa thấy CRV giá gần 1,2-1,3 tỷ. Nếu anh thích CR-V đến vậy thì anh nên dứt khoát. Mặc dù vợ đã chọn, nhưng nếu anh là người đàn ông am hiểu về xe, thì anh nên đưa ra quyết định cho cả gia đình.

Hạng C
15/5/14
53
5
8
30
CRV thật sự quá bền bỉ! Ông anh của mình đã sử dụng chiếc CRV của mình trong suốt 10 năm mà không bị gì. Nhiều lúc chỉ trông nó hư để đổi xe

Hạng B2
9/2/12
68
5
8
32
Peugeot 5008 thiết kế đẹp nhưng màn hình điều khiển và giao diện phức tạp và khó sử dụng, hơi mất thời gian để làm quen.
CRV trông đứng dáng hơn 1 tí nhưng dễ xài và dễ thao tác, kết nối cũng nhạy và tiện
Mình phải công nhận CRV trước giờ vẫn có tiếng là lành, thay thế sửa chữa, bảo dưỡng rẻ. Xét ở tiêu chí tầm giá, sự bền bỉ, tin cậy, an toàn trong vận hành và chi phí bảo dưỡng rất hợp lý thì đây là một lựa chọn tốt.