Hạng C
Vô hè rồi mà vợ chồng em không muốn mấy đứa nhỏ đi học hè với cắm mặt vô đt suốt ngày nên tính gửi 2 ông con lại nhà ông bà ở Bến Tre rồi cuối tuần chạy về thăm tụi nó.

Lâu rồi toàn đi xe khách vừa tốn tiền vừa mệt mỏi. Giờ mấy đứa cũng lớn hơn nên em tính chốt 1 con 7 chỗ. Có gì trong hè dẫn mấy đứa với ông bà đi du lịch là vừa đẹp.
Bà xã thì ưng thiết kế con 5008, em thì thích xe Nhật nên nhắm CR-V. Công năng thì cũng có xem qua nhưng chưa chốt cứng được con nào. Bác nào rành 2 xe này hay đã đi qua cho e xin đánh giá.

e tìm hiểu thì được báo giá CR-V bản L sau khi đc km phí trước bạ, bảo hiểm với quà ở đại lý thì còn 1,13 tỷ, thêm phụ kiện tùy chọn, Peugeot 5005 Gt thì 1,33 tỷ lăn bánh chỉ tặng BHVC 1 năm. Đang chênh khoảng 200 triệu giữa 2 xe.

Mà quan trọng ko kém là sau này em muốn nuôi xe khỏe khỏi lo nghĩ nhiều, bảo dưỡng rẻ, xe bền, tiết kiệm xăng,...? Mua xe lần đầu nên băn khoăn đủ thứ. Nhờ anh em tư vấn.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6 and CuBiMi
Hạng D
24/2/20
4.484
7.409
113
37
2 còn này đâu cùng phân khúc đâu ta? crv phải so sánh với 3008 chứ cứ nhét 2 ghế trẻ em vào rồi sét giá cao hơn 1 phân khúc. 5008 hơn toàn bộ crv còn xe gia đình đi 5 năm đầu chắc ko phải suy nghĩ gì.

Hạng D
29/3/17
1.405
11.284
113
Vô hè rồi mà vợ chồng em không muốn mấy đứa nhỏ đi học hè với cắm mặt vô đt suốt ngày nên tính gửi 2 ông con lại nhà ông bà ở Bến Tre rồi cuối tuần chạy về thăm tụi nó.

Lâu rồi toàn đi xe khách vừa tốn tiền vừa mệt mỏi. Giờ mấy đứa cũng lớn hơn nên em tính chốt 1 con 7 chỗ. Có gì trong hè dẫn mấy đứa với ông bà đi du lịch là vừa đẹp.
Bà xã thì ưng thiết kế con 5008, em thì thích xe Nhật nên nhắm CR-V. Công năng thì cũng có xem qua nhưng chưa chốt cứng được con nào. Bác nào rành 2 xe này hay đã đi qua cho e xin đánh giá.

e tìm hiểu thì được báo giá CR-V bản L sau khi đc km phí trước bạ, bảo hiểm với quà ở đại lý thì còn 1,13 tỷ, thêm phụ kiện tùy chọn, Peugeot 5005 Gt thì 1,33 tỷ lăn bánh chỉ tặng BHVC 1 năm. Đang chênh khoảng 200 triệu giữa 2 xe.

Mà quan trọng ko kém là sau này em muốn nuôi xe khỏe khỏi lo nghĩ nhiều, bảo dưỡng rẻ, xe bền, tiết kiệm xăng,...? Mua xe lần đầu nên băn khoăn đủ thứ. Nhờ anh em tư vấn.
Tiêu chí cuối của anh thì cứ xe nhật thôi…đừng ham bóng bẩy…cái gì cũng có giá hết…nếu a chấp nhận chịu được nhiệt thì hãy chơi….

Hạng D
24/2/20
4.484
7.409
113
37
Nếu có điều kiện kinh tế thì cứ xe xịn mà đi bác ạ, còn ai bảo crv hơn 5008 thì em xin ko nói tới nữa.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
8/4/12
2.363
7.447
113
Mà quan trọng ko kém là sau này em muốn nuôi xe khỏe khỏi lo nghĩ nhiều, bảo dưỡng rẻ, xe bền, tiết kiệm xăng,...? Mua xe lần đầu nên băn khoăn đủ thứ. Nhờ anh em tư vấn
7c mà 2 con này thì vừa chật khi ngồi đủ 7 người vừa ko có chổ để hành lý. Vẫn trung thành với CUV nhựt bổn thì CX8 nha a chủ.