Hạng C
5/5/16
617
979
93
mình nghĩ ai cần thì mua liền, không thì đợi sau 1/7 hãy mua, vì Thuế giảm dù 1% hay 20% thì cũng là giảm (đối với dòng xe tiết kiệm nhiên liệu, dung tích nhỏ dưới 2.5). đối tượng mua xe dung tích dưới 2.5 thì sẽ quan tâm nhiên liệu tiết kiệm và càng quan tâm số tiền giảm được dù là 1% hay 20%.
số tiền giảm này thì chính phủ sẽ tính toán bù vào từ tiền thuế tăng lên của dòng xe từ 2.5 trở lên, đặc biệt dòng xe sang, xe thể thao luôn có dung tích 3.0 hay 3.5, 4,...6, 8 hay thâm chí 12 lit. Đối tượng mua các xe sang này là người có thu nhập cao, và như vậy Chính phủ sẽ giảm tiền thuế bớt cho người thu nhập thấp và thu thêm từ ngưoi có thu nhập cao, đây cũng là 1 trong cách công dụng điều tiết ngân sách, phân phối lại thu nhập thông qua chính sách Thuế của CP.
còn các bác mua xe trên 2.5 thì mua ngay và luôn nha, vì sau 1/7 thì tăng khiếp thật đấy...
cũng từ sau 1/7 các xe qua sử dụng dung tích từ 2.5 tự nhiên sẽ tăng giá trị theo giá tăng của xe mới trên thị trường luôn nha.

Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68
Tình hình là mình đang, sắp và sẽ mua 1 chiếc xe 4 chổ dung tích 1.5 . Theo các bác em nên mua xe ngay hay đợi sau 1/7 giá xe nhỏ sẽ giảm ?[pagebreak][/pagebreak]

- Đọc báo thấy vụ 1/7 giảm thuế 5% và 1/1/2018 giảm 5% nữa . Mặc dầu dẫu biết là Vịt Nam hết xiền trả nợ giảm cái này cũng tăng cái kia bù .
-Nhưng vẫn hi vọng dù 1% cơ hội giảm giá .
- Các bro chuyên về xe tư vấn giúp mình mua hay đợi tới giảm giá ? Thú thật mình cũng chưa cần lắm đợi cũng không sao . Đang nghiên cứu và gom tiếp xiền .
- Có khi nào thuế tính ra ko giảm . Mà mấy hãng còn tăng giá thêm không .
Theo em biết thì thuế nhập khẩu giảm nhưng sẽ tăng thuế tiêu thụ đặc biệt và dự kiêan tăng phí cấp biển số, phí trước bạ ở tỉnh từ 10 lên 15%, ở thành phố HCM và Hà Nội là 25% và phí đường bộ từ khoảng 1,6 triệu lên 5 triệu. Vậy bác biết được kết quả rồi. Việt Nam mà. Tùy bác cân nhắc khả năng mà tính toán. Nhưng theo em đã đủ điều kiền cần là tiền mua được cái xe và điều kiện đủ là thu nhập đủ nuôi em nó thì cứ chơi để tận hưởng cuộc sống và niềm vui sau vô lăng khi cuối tuần cùng gia đình dạo phố hoặc du lịch.

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Không hiểu giá xe kiểu gì nữa, sáng vừa thấy có bác nào ở Thaco nói là xe nhỏ như Morning có thể giảm 10-15 triệu sau 1/7, lúc nãy em mới hỏi lại bạn sales cũ thì các bạn báo giá còn đắt hơn cả giá 1 tháng trước (mà em định lấy nhưng vướng tí giấy tờ nên hoãn). Lại còn nói giá tăng 2% mới ghê.

Kiểu này chắc chờ 1/7 xem sao :)

Hạng B2
29/3/16
210
178
43
44
Không hiểu giá xe kiểu gì nữa, sáng vừa thấy có bác nào ở Thaco nói là xe nhỏ như Morning có thể giảm 10-15 triệu sau 1/7, lúc nãy em mới hỏi lại bạn sales cũ thì các bạn báo giá còn đắt hơn cả giá 1 tháng trước (mà em định lấy nhưng vướng tí giấy tờ nên hoãn). Lại còn nói giá tăng 2% mới ghê.

Kiểu này chắc chờ 1/7 xem sao :)
Cái này chiêu trò của mấy ông làm ăn không tử tế, tăng giá bán đăng ký với Sở Tài Chính để tăng thuế VAT, trước bạ,rồi khi bán sẽ bán giá thấp hơn giá niêm yết thông qua các chương trình khuyến mãi để lừa khách hàng mới, đảm bảo giá trị xe cho khách hàng cũ đã mua xe.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Chắc thấy mình comment ở đây nên có một bạn sale @Mitsubishi999 có nhắn tin rủ mua cái xe gì của Mit ấy, chuyện này thì không có gì đáng nói, mình reply là mình chọn i10 rồi (tiền có thế thôi :D), thì bạn ấy buông một câu "Hàn xẻng à bác?"

Xe Hàn thì có làm sao, chẳng ai hơi đâu quan tâm ba cái comment lăng nhăng thế này, chỉ có điều sale lởm thế này thì mọi người nên tránh :).

Hạng B1
1/4/16
78
20
8
33
Chắc thấy mình comment ở đây nên có một bạn sale @Mitsubishi999 có nhắn tin rủ mua cái xe gì của Mit ấy, chuyện này thì không có gì đáng nói, mình reply là mình chọn i10 rồi (tiền có thế thôi :D), thì bạn ấy buông một câu "Hàn xẻng à bác?"

Xe Hàn thì có làm sao, chẳng ai hơi đâu quan tâm ba cái comment lăng nhăng thế này, chỉ có điều sale lởm thế này thì mọi người nên tránh :).
Hài thật thế xe đó phải Hàn Quốc không nói sai à hay ý nghĩ sai.đúng không ai để ý mấy comment lăng nhăng đâu lên sale lởm hay không ai để ý.Đừng nghĩ lời nói của mình như Chủ tịch nước.Dìm chìm sao được.

Chỉnh sửa cuối: