Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
muitenbac nói:
Thanhskl nói:
Like Bác , gara ngoài không đeo thợ , bỏ xe còn hư nhiều hơn , trưa mở máy lạnh lên ngủ nửa đó.
Mr Fil nói:
Cái nào cũng có mặt trái mặt phải của nó
Hãng phải nuôi đội quân với chi phí quá lớn theo Luật LĐ, máy móc nhiều, mặt bằng lớn. Xe vứt đó khỏi trông nom hỏng hóc mất vặt.
Garage thì phạm vi gia đình. Kiểm soát thợ thầy khó khăn, đôi khi mất mát ngoài mong muốn
Nếu quan hệ tốt thì gara hay hãng cũng giá như nhau
garage & trong hãng mà giá như nhau thì ai mà ra ngoài nữa cụ phiu
Bẩm cụ. Em vẫn quan hệ với garage bên ngoài vì họ có đội quân làm việc quên ngày tháng. Đôi khi hỏng dọc đường alo một phát là họ chạy đến còn hãng thì...kéo xe về.
Khổ thế đấy ạ.

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
mấy món đơn giản như thay nhớt, lọc gió ngoài, cabin filter thì ra gara cho rồi, tụi nước ngoài còn DIY được nữa là.

mấy ca khó liên quan đến ECU, điện, engine thì ra hãng.

Tập Lái
3/4/12
6
1
3
50
Cho em hỏi tí mấy cụ ơi, làm đồng và sơn xe e nên vào hãng hay ra gara, cái nào tốt hơn?

Hạng B1
6/1/20
65
443
53
Dân ta có bệnh thì ra tiệm thuốc tây khai bệnh cho dược tá rồi mua thuốc cũng hết mà. Mấy cái xe thì cứ gara cho rẻ.

Hạng B2
8/4/07
190
170
43
Nếu vào hãng thì vô bất cứ showroom chính hãng nào chất lượng dịch vụ đều giống nhau còn ra gara ngoài thì quan trọng nhất là gara uy tín , tin tưởng đc nha bác . Bác mà vô đại gara nào cũng đc thì khả năng xe bác từ lợn lành thành lợn què rất cao .

Hạng F
3/10/15
9.832
12.098
113
Bác nói chí phải

Cũng tùy là bác chủ muốn làm những gì? để biết đường cân đo đông đếm. có những cái hãng làm tốt hơn gara, có cái lại ngược lại.
Chính xác chỗ này luôn.
Có những cái hãng làm tốt hơn garage, có những cái garage làm tốt hơn hãng.
Ở hãng thì vào khám ko bao giờ đàng hoàng, hơi chút là phịa ra phải đổi phải thay,...để phục vụ doanh số! Garage thì đỡ hơn chút xíu!
Còn về garage thì trình thường kém hơn, gắn con ốc cũng lộn xộn thiếu tới thiếu lui, hãng thì yên tâm về chất lượng kỹ thuật

Hạng B2
23/1/15
116
58
28
39
Không biết thợ của hãng có giỏi không chứ con CRV của Mình chạy cứ bị kêu dưới gầm vào hãng thợ kiểm tra mấy lần vẫn không bắt được bệnh. Chịu trận mấy thàng trời thì mình quyết định vào garage check 1 vòng là họ biết và sửa ngay giờ chạy ngon lành rồi!

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Có tiền thì vào hãng, còn sợ tốn tiền thì sửa ở garage ngoài.

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Mình thì hay vào hãng, nhưng vừa rồi xe đang đậu bị xe trước de cấn cản trước gãy bát đèn tưởng nứt đèn pha nước vô. Gọi hãng họ bảo thay nguyên cụm đèn, Xe Mazda 6 giá 52 củ nguyên bộ đèn cả 2 bi pha cos.. ko bán lẻ. Vô lý hết sức. May sao chỉ gãy chấu nên mình để vậy luôn. Xe sang ko nói xe cỏ mà làm cứ như xe sang cái gì cũng nguyên cụm thì có mà chết, nên theo mình cứ cân bằng lợi ích và chất lượng đưa ra chọn lựa thôi..

• Like
Reactions: khanhyen