Hạng C
3/9/14
530
130
43
Ủa ta nếu là xe "cỏ" như ý bro nói thì zin em k nghĩ là da thật mà là simili nếu 4 chỗ có thể bọc lại đâu đó 4tr toàn xe thôi.
Xe Ford focus 2010 bác. Đó là da bò, không phải simili.

Hạng F
3/10/15
9.858
12.137
113
Ghế trong hình là ghế Bi Em Vi thì phải.
Ghế đấy thì cần gì thay với bọc nhỉ.
Chạy hết kiếp cũng không sao.

Hạng D
8/4/11
2.475
9.009
113
Mer, Bim, Audi hầu hết dùng giả da hết ạ. chỉ có một vài dòng cao cấp hay option thì dùng da thật thôi.
Em thấy da thật mềm và mịn hơn, nhưng giả da thiệt sự là bền và văn minh hơn.

Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
Rơ gì bác ? Phục hồi là sơn lại da đó.
Phục hồi thì phải gỡ ra giặt da lại cho sạch rồi mơi xử lý .. chứ trét lại ngồi nhiều ma sát vào lại tróc ra thì sao ? Nên phải gỡ bộ da khỏi ghế mà dính chặt với xe 5-7 năm thì lắp lại sẽ bị rơ

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Mer, Bim, Audi hầu hết dùng giả da hết ạ. chỉ có một vài dòng cao cấp hay option thì dùng da thật thôi.
Em thấy da thật mềm và mịn hơn, nhưng giả da thiệt sự là bền và văn minh hơn.
Mẹ, Bim, Audi mà cũng giả da hả bác?

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
Thay mới thôi thớt ak, nó đã tới date rùi có lam j cũng thế thôi, mắc công tốn 5tr rùi lại tốn thêm 12tr nữa đó b, ý kiến riêng của e.
P/s:chia sẻ của 1 ng chưa thay hay phục hồi ghế da bao giờ ;):D

• Like
Reactions: nttanmam and ITMan
Hạng D
8/4/11
2.475
9.009
113
Mẹ, Bim, Audi mà cũng giả da hả bác?
dạ, nhưng không phãi là Simili như mấy hãng khác, họ dùng loại khá giống da , Mer họ gọi là MB-TEX

Mercedes-Benz brands its vinyl as MB-Tex, and it is standard equipment on the C-Class and E-Class sedans, and the M-Class and GL-Class SUVs, just to name a few model lines. Leather seats are standard on the more expensive models, such as the S-Class, CLS-Class and G-Class, and are available as an extra-cost option on all vehicles.
Why would the brand choose to offer MB-Tex over leather seats in its vehicles? There are a number of reasons; probably the most important is that it lowers production costs and allows Mercedes to offer a competitve starting price for its vehicles. Additional benefits include:
  • MB-Tex wears better than leather
  • MB-Tex requires less maintenance
  • MB-Tex is easier to clean
  • MB-Tex is not animal-based