Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Es300h nhập ngoài 18x Us bản full, tính ra tầm 4.x tỏi.

Es350 full tầm 5 xịch.

Ko có giá 3,3 tỏi như Lex Việt Nam báo đâu, mà họ cũng chưa có ý định nhập.

Muốn nhẹ nhàng êm ái thì Lex, dĩ nhiên lái hơi chán.
Đấy vấn đề của lex là...ĐẮT.

Tầm 4-5 tỏi mà mua es thì phí quá các bác nhỉ :(

bác chủ nếu thực sự thích có thể nghiên cứu phương án tự nhập. Bạn em nó lấy con rx350 về mất có 2,8 tỏi trong khi hãng báo 4 tỏi. Tất nhiên hơi mất công và quan hệ tẹo.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Đấy vấn đề của lex là...ĐẮT.

Tầm 4-5 tỏi mà mua es thì phí quá các bác nhỉ :(

bác chủ nếu thực sự thích có thể nghiên cứu phương án tự nhập. Bạn em nó lấy con rx350 về mất có 2,8 tỏi trong khi hãng báo 4 tỏi. Tất nhiên hơi mất công và quan hệ tẹo.
Chắc bạn của bác làm công ty nước ngoài lắp biển số liên doanh nên được miễn thuế nhập khẩu thì rx350 mới có giá đó bác nhỉ.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Bác kia nói là xe Lào bsố mbc (mẹ bồng con) đó bác. Bạn bác kia qhệ cỡ nào thì cỡ, ng ta có thể giúp 1 vài lần (tất nhiên sẽ nhờ vả cái khác về sau), chứ sao dám bao che mãi, và ai lại "mặt dày" nhờ vả mãi. Chưa kể có thể bị bắt mất xe và bị truy tố về tội: "t.thụ tsản do ng khác phạm tội mà có" hoặc "t.thụ đồ gian" gì đó... khi xảy ra chuyện.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Lex mà lái như xe đức thì lex có mà cháy hàng không có để bán.
Chưa chắc nhá bác, đầy người thích kiểu nhẹ nhàng của lex, ô già e lái thử bim và mẹc đều k thích kiểu gas như vậy, nhưng lex là thích luôn. Lexus nó đánh vô đtượng khách như vậy từ khi mới ra đời rồi bác.
Hôm em đi bảo dưỡng 1000km có thấy họ chưng chiếc rc300 (giá 3tỉ) 2 cửa thể thao, theo đánh giá cuả em thì chạy sẽ rất bốc, ngoại thất xấu hơn es, nội thất cũng giống nhưng hẹp hơn do xe quá ngắn. Em nghĩ con này sẽ bán chậm hơn các xe khác rất nhiều.
Mấy bữa nay e ngưng chạy cam và chỉ chạy es, đạp gas mạnh hơn xíu và quen thì thấy xe quá ngon, hơn hẳn camry: không hề bị giật khi vô tình lơ đãng đạp gas quá mạnh để tăng tốc lúc tốc độ đang thấp, gas đều và êm, khá mạnh chứ không yếu như bữa trc e nghĩ (do chỉnh ghế ngồi xa và đạp gas quá nhẹ), chạy đường qlộ e vượt mọi xe trên đường một cách nhẹ nhàng và êm ái,... đúng như a sale hôm e nhận xe nói để normal chạy là ok, không cần phải để sport.
À, em để ý đi xa về (tổng quãng đường đi-về > 100km) người mình k cảm thấy mệt, em đi camry lái đi xa về hay hơi mệt mệt, không hiểu sao... có thể do gas kiểu lex nó làm người lái thư giãn, không căng thẳng?!
Em nghĩ bác cũng cảm thấy vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Chưa chắc nhá bác, đầy người thích kiểu nhẹ nhàng của lex, ô già e lái thử bim và mẹc đều k thích kiểu gas như vậy, nhưng lex là thích luôn. Lexus nó đánh vô đtượng khách như vậy từ khi mới ra đời rồi bác.
Hôm em đi bảo dưỡng 1000km có thấy họ chưng chiếc rc300 (giá 3tỉ) 2 cửa thể thao, theo đánh giá cuả em thì chạy sẽ rất bốc, ngoại thất xấu hơn es, nội thất cũng giống nhưng hẹp hơn do xe quá ngắn. Em nghĩ con này sẽ bán chậm hơn các xe khác rất nhiều.
Mấy bữa nay e ngưng chạy cam và chỉ chạy es, đạp gas mạnh hơn xíu và quen thì thấy xe quá ngon, hơn hẳn camry: không hề bị giật khi vô tình lơ đãng đạp gas quá mạnh để tăng tốc lúc tốc độ đang thấp, gas đều và êm, khá mạnh chứ không yếu như bữa trc e nghĩ (do chỉnh ghế ngồi xa và đạp gas quá nhẹ), chạy đường qlộ e vượt mọi xe trên đường một cách nhẹ nhàng và êm ái,... đúng như a sale hôm e nhận xe nói để normal chạy là ok, không cần phải để sport.
À, em để ý đi xa về (tổng quãng đường đi-về > 100km) người mình k cảm thấy mệt, em đi camry lái đi xa về hay hơi mệt mệt, không hiểu sao... có thể do gas kiểu lex nó làm người lái thư giãn, không căng thẳng?!
Em nghĩ bác cũng cảm thấy vậy?
Do hệ thống khung gầm mới cứng, nặng nên xe đằm hơn, ít lắc lư chao đảo hơn. Hộp số 8 cấp chac chắn sẽ mượt mà hơn 6 cấp nên cảm giác xe trôi từ từ.

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Bác kia nói là xe Lào bsố mbc (mẹ bồng con) đó bác. Bạn bác kia qhệ cỡ nào thì cỡ, ng ta có thể giúp 1 vài lần (tất nhiên sẽ nhờ vả cái khác về sau), chứ sao dám bao che mãi, và ai lại "mặt dày" nhờ vả mãi. Chưa kể có thể bị bắt mất xe và bị truy tố về tội: "t.thụ tsản do ng khác phạm tội mà có" hoặc "t.thụ đồ gian" gì đó... khi xảy ra chuyện.
Lào thì nói làm gì bác ơi ;) nhập Mỹ ra biển trắng chứ ai lại đi xúi mấy cái vụ đấy. Cơ mà tuỳ người thôi các bác cứ mua chính ngạch đi cho nó đỡ phải nghĩ.

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Es em thấy form cũng già rồi.
Vợ bác nhỏ hơn 35t mà đi xe đó già lắm bác. Đang đi Mer C trẻ trung.
Theo mình 1 là lên S450 luôn.
Còn form mới sang chảnh thời trang có Audi A7 mới ra. Đẹp xỉu luôn. Form mới đi ít nhất 5 6 năm nữa.

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Em chưa chạy Es mới nhưng thấy nội thất già. Tầm U50 đi hơp hơn.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ôi bác chủ giàu có quá. Đi GLC 300 mà lại sắm cho vợ tận con xe trên 3 tỷ, rất ngưỡng mộ.

Đề nghị admin thống kê các member có điều kiện thành 1 rich forum riêng có ý kiến comment bla bla để các anh em grabbike, grabcar, Xpander học hỏi.

Riêng em bác chủ nên mua Es 300, merc thì mất giá lắm. Thân!