Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Nét đẹp trong hầm Thủ Thiêm

Dưới đây là video các xe lưu thông trong hầm Thủ Thiêm hướng quận 2 về quận 1 đều đồng loạt dạt sang 2 bên nhường cho xe cứu thương đang hú còi đi qua hầm.

View attachment 2474001

Bình thường khi có xe cứu thương hú có xe nép vào nhưng sẽ ít, nay cả con hầm đều nép vào nhường lối, Bây giờ chưa tốt nhưng đang thay đổi từ từ . Em phải công nhận nhờ internet, các mạng xã hội phản ánh nhiều mà việc nhường đường cho xe cứu thương được thấy liên tục hơn, chỉ là chưa nhiều người nhường, nhưng cứ có còn hơn không

Cũng hi vọng các bác chạy xe, thấy xe khác xin đổi làn nhường xe cấp cứu thì mong các bác hãy nhường cho họ nhập làn. Bao lần bản thân xin chuyển làn mà chủ yếu các bác không nhường, nhìn vào lại nghĩ bản thân mình không nhường xe ưu tiên nhưng thực tế là muốn nhường nhưng không có cách gì nhường do bị bít lối.

Đôi khi chỉ có 1 2 người nép thôi nhưng các bác tài khác thấy đồng lòng nép vào, người này học hỏi người khác thì sẽ ra một hành động đẹp. Vì người Việt Nam mình còn mang tâm lí đám đông lắm, nếu cả con đường dửng dưng không nhường thì việc xe ưu tiên mắc kẹt trong đám đông là điều hiển nhiên.

Bên cạnh đó, các bác đừng nói rằng "cái điều đáng lý ra là bắt buộc phải làm mà bây giờ nó trở thành 1 hành động hiếm để được tung hô", thực tế thì cái văn hóa giao thông ở nước ta nó không cao, bây giờ đang từng bước thay đổi, cái gì thấy hay thì nên khuyến khích cho nó lan tỏa, nó không ảnh hưởng gì tới văn hóa sẵn có cả

Mà các bác đi nhớ để ý, chứ đừng thấy người ta xi nhan nhường xe cứu thương mà tưởng người ta tấp vào lề và vọt lên, hình ảnh xấu xí lắm
Biết nhường đường cho xe ưu tiên,....tưg tư....nâng cao hơn nữa là biết xếp hàng 1, qua cầu kẹt, hơn là ban vào làn trong hàng 3, vượt lên, chèn chui vô hàng.....chắc cũng mất 1/2 thế kỷ nữa hè.....

Hạng B2
8/8/14
229
157
43
cảm ơn bác chủ có thông điệp làm lan tỏa nét đẹp trong văn hóa giao thông

Hạng B2
18/2/21
277
2.231
93
Em ra đường thì thấy là nhường, bất kể đường nào. Mà em thấy nhiều người cũng làm vậy, kể cả oto, xe máy.

Tập Lái
26/8/09
15
10
3
Clip rất ý nghĩa, hi vọng lan tỏa nhanh ý thức và hành vi ứng xử văn hóa trong giao thông cho mọi người