Hạng F
16/7/15
6.295
25.109
113
nháy đèn vài cái... rồi thôi...
cương chỉ có lợi cho áo vàng...

Hạng C
1/8/14
752
608
123
45
Ngày càng nhiều người sở hữu ô tô nên đi trên đường cũng đụng nhiều kiểu tài xế hơn, văn hóa giao thông không phải ai cũng tốt. Dạo này đi trên đường bị tạt đầu liên tục, nhiều khi khó chịu nhiều khi muốn tăng ga cho xe kia khỏi vượt, lúc lại tặc lưỡi giảm ga cho nó vọt lên,... Vậy là các bác thì các bác khi thấy xe khác cúp đầu bất chợt các bác sẽ làm gì?

View attachment 2794505

Bình thường thấy xe máy tạt đầu thì không lạ nữa, chạy ở đâu cũng thấy. Nhưng tài xế ô tô dạo này nhiều ông cũng âm binh lắm, vội về nhà hành sự hay làm gì đó mà xào chẻ đủ các làn, bang qua làn ngược chiều phóng như một vị thần sau đó lại nhấp nhấp xin nhập lại làn. Mình thì ghét cái kiểu đó khỏi nói, nhưng nói đi cũng phải nói lại vì cái kiểu chạy xe đó ngày càng nhiều nên cũng ráng mà linh hoạt hành xử với mấy anh này.

Không biết gặp các trường hợp thế này các bác sẽ làm thế nào? Ví dụ như trường hợp như video dưới đây là rất hay gặp

Thứ nhất: Cho chừa cái thói cúp đầu ẩu thì nhiều anh em nói với nhau quyết không nhường cho chừa cái bệnh khôn lõi, nên gặp mấy xe cúp đầu mình thì tăng ga không cho vượt luôn cho vừa. Thấy mình nhường lại được nước lấn tới, lần sau cũng vậy không đổi vẫn thói quen đó mà cứ nghĩ sẽ được nhường, rồi lại cúp đầu xe khác tiếp nghĩ đó là hay.

Thứ 2: Nếu bản thân có dư giả thời gian thì nhùng nhằng với xe kia cho hắn biết là mình khó chịu với thái độ đó đến lúc bên kia biết ý giảm ga chạy sau thì thôi.

Thứ 3: Một điều nhịn chín điều lành nên khi thấy xe kia phang lên kiểu hổ báo rồi thì mình giảm ga, nhường cho xe họ điền vào chỗ trống cho xong chuyện vì ai cũng có lúc vội.

Nếu là các bác, các bác sẽ chọn phương án nào trong 3 phương án trên? như mình thì lúc đầu xác định không nhường thì tăng tốc lên dậm ga vượt lên luôn cho ông kia khỏi cúp đầu cho vừa. Còn đã xác định không thích nhường từ đầu thì thôi nhả chân ga cho ông kia lên chứ mắc công 2 xe hun nhau. Nếu thấy nhường được nên nhường tránh phiền phức vì không phải ai đi cũng cẩn thận như mình.

Mình sẵn sàng nhường những người đáng được nhường, chứ mấy trường hợp như này chỉ muốn ủi cho bay luôn :D:D. Các anh tạt đầu xong thấy hả hê lắm, nhanh hơn vài giây cuộc đời, nhưng không biết được người phía sau đang khó chịu, bực bội vì cái kiểu chạy má thiên hạ của các anh đấy.
Thôi ! Nếu không hư hại gì thì thôi ! Nếu có cam hành trình thì gửi lên cho CA. Chứ ganh đua mà lỡ trúng thằng liều nó ọt cho vài nhát thì có phải là lên bàn thờ ngắm gà khỏa thân không.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Đầu tiên là chửi nó trước. Sau đó thắng hoặc ga thôi.
P/s: nhớ lên kính hết đừng cho nó nghe chửi.

• Haha
Reactions: CuBiMi
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em là em nhường, cho nhẹ tim nhẹ đầu
Luôn cố gắng như vậy
Luyện tập từ bi và kiên nhẫn nha

Hạng B2
18/2/21
280
2.450
93
Xe em yếu nên lúc nào cũng nhường. Anh nào lịch sự thì em nhường trong im lặng. Anh nào bất lịch sự thì cho 1 hồi còi. Dù hơi khốn nạn với xung quanh. :(

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Em là em nhường hết vì dây vào mấy thành phần này chi cho tức mình. Nhường cả mấy thành phần thích điền vào chỗ trống, xe máy.... để giữ an toàn cho mình.
Đồng hồ em đeo lúc nào cũng chỉnh sớm hơn 10 phút và tùy quãng đường mình đi sẽ khởi hành sớm hơn tốc độ trung bình trừ những lúc thông thả đi du lịch.

Hạng B2
24/11/18
491
434
63
HCM
Con trắng Lexus thì phải… lúc đó xem thử tình hình mình nhiều tiền hơn nó thì dứt nghe bác :))

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Tuỳ thôi bác. Nếu xe nhỏ mà cúp xong thì kệ thôi. Xe nhỏ mà mon men chèn ẩu thì đạp tới cho nó biết. Gặp xe to thì hên xui, mà nên tránh. Xe tải, bus thì càng tránh :D :p