Camera Hành Trình Nếu điều đó xảy ra ...

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.389
2.320
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Mấy th 2B kiểu vậy chắc chắn ko có bằng lái 4B.....Mình lái 4B nhưng lúc đi gởi xe ô tô cũng phải leo 2B chạy về nhà hay những lúc đi những đoạn ngắn cho nhanh thì cũng leo 2B cho tiện.... Những lúc đi 2B gặp tình huống như vậy mình sẽ nhường cho 4B vì mình hiểu cái khó của bác tài nào là phải canh lề để tấp vào, liếc kính hậu 2 bên, thậm chí còn liếc kính hậu trong xe xem có th nào đang hổ báo từ phía sau thì ko dám thắng gấp nữa, biết bao cái phức tạp khi đang điều khiển cái hộp..... Giá như tụi 2B cho nó học lái 4B Free thì tự động nó biết sợ à......:(

Chắc là vậy! Các 2b loại này thường chen vào khoảng trống khi xe 4b vừa lấy lái rộng ra để rẽ phải. Tài xế nào sơ ý là kẹp họ leo lề hoặc kẹp sát vào vách lô cốt như một vài trường hợp đã xảy ra trước đây

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
chuyện 2B chạy ngu thì rất nhiều. Ban đầu mình cũng hay nói, nói riết mỏi miệng, mỏi tay gõ phím. Giờ kệ mẹ nó.
Camera thì đầy các loại oto vượt đèn , lạng lách, đi ngược... mà cũng lười up rồi.

• Like
Reactions: hmq
Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
chạy 4B rồi khi qua chạy 2B, rẽ phải em cũng signal nhìn kính hậu..hehe.. thói quen tốt pk các bác? :3dcuoi:

• Like
Hạng D
14/8/11
4.169
88.771
113
Mấy vụ này mềnh gặp thường xuyên hàng ngày.... chán chả buồn nói !!:)

• Like
Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Em cũng hay gặp trường hợp như vậy, em bật xi nhan trước khi tập vào lề hoặc chuyển hướng hơn 100m mà các anh 2b cừ thích chen vào phía em chuyển hướng để vượt lên. Chả biết là không thấy hay là thích cảm giác mạnh di chuyển trong đường hẹp.
P/S: Có lần em đi 2b, cũng bật nhan tấp lề, có bác mãi nói chuyện với vợ tự va vào em, lại bảo em sao xi nhan mà không có tiếng kêu "tít...tít..." để người ta còn biết. Haizzz.

• Like
Tập Lái
2/12/16
26
138
28
63
Cái thói quen đi tắt đón đầu đã ăn sâu vào não của đại bộ phận người Việt nặng lắm rồi. 2 bánh chạy kiểu này còn có thể hiểu nhưng một số thằng mang cả tư duy chạy 2 bánh lên 4 bánh thì thật không thể hiểu nổi, mà dạng này cũng không phải là ít.

• Like