Hạng B2
9/4/07
176
561
93
RE: Nếu hủy HD có bị mất tiền cọc ?

Em nghĩ bác không nên hủy HD cũng như đừng tin vào mấy ông sale.
Hôm cuối tháng 7, sales ở Western khuyên em khoan nên đặt cọc mà hãy đợi qua đầu tháng 8 sẽ có khuyến mãi từ Western. Nhưng đầu tháng 8 vẫn không có. Sale đó lại hứa qua điện thoại là sẽ bớt $600, hôm sau ghé đặt cọc thì lại bảo chỉ bớt được $400 mà đến tháng 12 mới có xe giao. Bực mình vì thấy sale hứa suông và thất hứa, thế là em và ông anh bạn về Đồng Nai mua 2 chiếc, giao xe giữa tháng 11, mỗi xe bớt $200.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: percy

Cac bác noi chi phải
Em xin nghe theo 100%.
Khi nao co xe em moi các Bác

Bác nên theo CTFord đi, bác bỏ cọc hay huỷ HĐ là sêu nó thông báo lẫn nhau đấy.....lỡ theo thì theo cho trót...
Còn ĐNFord hứa có xe sớm thì kêu đồng chí sêu đó ghi rõ trong HĐ luôn, trể một ngày phạt một Chai....tha hồ đãi anh em OS nhậu...OK

Tập Lái
20/1/04
28
0
0
43

Mấy bác nói chí phải đấy, chỉ có bọn sale VN làm ăn cái kiểu này thôi chứ chẳng nơi nào làm ăn vậy cả, các hãng xe người ta cầu sao khách nhiều hơn xe để bán cho khách còn bọn sale vn bắt được thóp mấy dòng xe đang hot để vòi tiền của khách đúng là trơ trẻn. Theo em nghĩ xe chất trong kho bãi có mà đầy, chẳng qua muốn kiếm thêm chút cháo nên mấy bác sale không lấy về thôi.:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Em có chút ý như vầy, anh em làm sales cũng không phải ai cũng xấu và đó là một nghề thật sự. Nên AE chúng ta phải tế nhị chút, chứ em thấy các bác cứ nói: thằng sale, bọn sale, tụi sale, bọn khốn nạn, ... thì khiếp quá, và sẽ xúc phạm người khác các bác ạ.

Hạng C
24/9/04
701
29
28
43

Huỷ HĐ không mất tiền đâu, bao nhiêu người đặt Cap đến ngày lấy chúng nó bảo không có xe cũng có đòi được tiền phạt chúng nó đâu nhỉ???

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Trong HD nó ghi nếu mình hủy HD thi mất 1k tiền cọc, tháng 12 giao nhung không ghi nếu không có xe vào tháng 12 thì sao cả. Em bắt nó ghi điều khoản ràng buộc này thì nó ghi vào là nếu tháng 12 khong có xe thì chịu 0.05% Lãi suất tiền cọc/tháng.
Nhung em thấy sale ở đay cũng không đến nỗi nào. Nó chỉ hứa cho em thử xe cả tháng rồi ma chưa có. Còn vụ mòi tiền thì em chưa thấy. CHỉ bực cái là lâu có xe.
Theo em lâu có xe là do nguyên nhân thủ tục nhập khẩu linh kiện lắp ráp. chứ không phải tụi nó ép xe, mà cũng không phải do công suất nhà máy (30 cái/ngày thì 1 tháng nó cũng đã có 900 cái rồi, đằng này nó nợ khách hàng đến giờ phút này là hơn 2000 cái FE). Bằng chứng là xe của Ông anh em bảo hiểm làm tại Ford DN chỉ thiếu mỗi 1 cái lò xo gi đó chỗ cái còi mà nó phải đợi Cty chuyển từ Phú Yên vào cả tháng nay chưa thấy đâu hết. Nói gì đến cả chiếc xe. Mà xe của Ong anh là Ech 2007 mới cáu.

Thôi đành chấp nhận thôi các Bác ah. chứ chửi Sale cũng tội nghiệp người ta. Cũng vì miếng cơm mang áo mà thôi.
Cám ơn các Bác góp ý topic của em. Khi nào có xe em post ảnh cho các Bác xem và mời các Bác uốn cà phê nha.

Thân Chào