Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Em đi cầu này chắc chỉ vài lần... lên cầu thì em phải cách xe trước nếu là công ít nhất phải 20m, bác nào muốn điền vào chỗ trống thì thoải mái.... Còn xuống dốc thì cũng y vậy, trước sau phải 20m và luôn nhìn gương, có biến là sẵn sàng chuyển lane hoặc thêm tí gas
E lái xe Ở trong sài gòn chưa bao giờ dám mơ khoảng cách trc sau 20m vì luôn có thằng/con nu điền vào chổ trống....
Như sáng nay đang dừng đèn đỏ gặp con nhỏ "ninja" tuổi teen. Thông đít e xong bỏ chạy. Bắt đc e thông đít nó lại cho chừa kkkk
Nếu không đi cầu Phú Mỹ thì chọn lộ trình nào cho an toàn đây các bác?

Tập Lái
4/12/18
4
0
1
42
View attachment 1801087
Đêm qua, tai nạn liên hoàn trên cầu Phú Mỹ quá kinh khủng. Em thấy chiếc xe con bẹp dúm dưới bánh xe tải và xe công mà rợn người. May mắn là không có ai phải bỏ mạng. Đây không phải lần đầu có tai nạn kiểu “bánh mì kẹp thịt” như thế này trên cầu Phú Mỹ. Lúc trước em có “lỡ” đi qua cầu Phú Mỹ một lần và tởn luôn tới giờ. Nếu không đi cầu Phú Mỹ thì có lộ trình nào an toàn hơn không các bác? Bác nào có kinh nghiệm vụ này nhờ chia sẻ giúp để anh em có lộ trình an toàn hơn. Ngoài ra nhờ các bác hiến kế làm sao để giảm tai nạn trên cầu Phú Mỹ. Cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]

Tập Lái
4/12/18
4
0
1
42
View attachment 1801087
Đêm qua, tai nạn liên hoàn trên cầu Phú Mỹ quá kinh khủng. Em thấy chiếc xe con bẹp dúm dưới bánh xe tải và xe công mà rợn người. May mắn là không có ai phải bỏ mạng. Đây không phải lần đầu có tai nạn kiểu “bánh mì kẹp thịt” như thế này trên cầu Phú Mỹ. Lúc trước em có “lỡ” đi qua cầu Phú Mỹ một lần và tởn luôn tới giờ. Nếu không đi cầu Phú Mỹ thì có lộ trình nào an toàn hơn không các bác? Bác nào có kinh nghiệm vụ này nhờ chia sẻ giúp để anh em có lộ trình an toàn hơn. Ngoài ra nhờ các bác hiến kế làm sao để giảm tai nạn trên cầu Phú Mỹ. Cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]

Xe màu trắng còn sửa đc không vậy các bác. Mừng cho bác tài chỉ bị nhẹ.

Hạng F
3/10/15
9.856
12.132
113
E lái xe Ở trong sài gòn chưa bao giờ dám mơ khoảng cách trc sau 20m vì luôn có thằng/con nu điền vào chổ trống....
Như sáng nay đang dừng đèn đỏ gặp con nhỏ "ninja" tuổi teen. Thông đít e xong bỏ chạy. Bắt đc e thông đít nó lại cho chừa kkkk
View attachment 1801521
Đây là bọn cứ khoái lách đuôi người ta nè.
Xe em phía sau bị xe máy liếm đầy đen thui y như xe bác.
Toàn bọn chạy xe ích kỷ.
Còn bọn tạt đầu còn ngu hơn nữa vì không những hư xe mà còn nguy hiểm cho nó. Muốn vượt thì chạy ra xa tí đủ khoảng cách ổn rồi thì vượt.
Chán ghê, toàn điền vào chỗ trống.
Chắc quen với mấy bài kiểm tra từ hồi nhỏ rồi, suốt ngày điền điền đánh đố người ta.
Cũng là được giáo dục từ nhỏ mới thành nu.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
View attachment 1801521

Em cũng chúa ghét tình trạng này, bữa đang đạp cao tốc 100km/h cố ý cách xe trước 7 - 8 xác xe để giữ khoảng cách. DM vậy mà có thằng vẫn chen vào phía trước và cách đầu xe em 2 xác xe, nhiều thằng xe mạnh thì đỡ gặp mấy thằng xe yếu nó chen vào xong bị rớt speed làm thắng thấy bà.​

• Like
Reactions: samuraijack