Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Nếu không đi cầu Phú Mỹ thì chọn lộ trình nào cho an toàn đây các bác?

Đêm qua, tai nạn liên hoàn trên cầu Phú Mỹ quá kinh khủng. Em thấy chiếc xe con bẹp dúm dưới bánh xe tải và xe công mà rợn người. May mắn là không có ai phải bỏ mạng. Đây không phải lần đầu có tai nạn kiểu “bánh mì kẹp thịt” như thế này trên cầu Phú Mỹ. Lúc trước em có “lỡ” đi qua cầu Phú Mỹ một lần và tởn luôn tới giờ. Nếu không đi cầu Phú Mỹ thì có lộ trình nào an toàn hơn không các bác? Bác nào có kinh nghiệm vụ này nhờ chia sẻ giúp để anh em có lộ trình an toàn hơn. Ngoài ra nhờ các bác hiến kế làm sao để giảm tai nạn trên cầu Phú Mỹ. Cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Nhìn con xe bẹp dúm mà phát ớn, May cho Bác tài là chỉ bị trầy xước nhẹ, chứ mới nhìn qua hình ảnh không ai nghĩ được may mắn cho bác tài đến thế.
Ai đi khúc đường và lên xuống cầu PM mà không phát ớn. Vậy mà nhiều tài chủ quan chạy tốc độ bàn thờ phát ơn, nhất là xuống dốc cầu.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Nếu từ Nhà Bè, quận 7 về quận 2,9 hoặc ngược lại ko qua cầu Phú Mỹ thì đi lại những con đường trước đây thôi bác, nói chung là đi vòng vòng, còn ko thì bay qua sông thôi. Chứ con đường nào nữa đâu mà đi.

Hạng C
23/2/13
807
414
63
Để giảm bớt kẹt xe và tai nạn trên cầu PM giải phap duy nhất là cấm tất cả những xe quá niên hạn sử dụng,và chở quá tải trọng,thảm cảnh thường xảy ra trên cầu và duy nhất là những xe quá niên hạn+quá tải bò không nổi lên cầu+>hỏng giữa cầu và những xe quá date này thường là nguyen nhân chính gây tai nạn

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Em đi cầu này chắc chỉ vài lần... lên cầu thì em phải cách xe trước nếu là công ít nhất phải 20m, bác nào muốn điền vào chỗ trống thì thoải mái.... Còn xuống dốc thì cũng y vậy, trước sau phải 20m và luôn nhìn gương, có biến là sẵn sàng chuyển lane hoặc thêm tí gas

Tập Lái
9/9/16
43
11
8
35
không có đường nào ngắn hơn thì vẫn cứ đi nhưng bù lại mua con xe gầm cao SUV cho đỡ rủi có sự cố cũng đỡ đc tì.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
31/12/15
143
96
28
Dist 07
Em đi hoài cung đường này để đi Vũng Tàu cho nó gần, nhà em ở gần đó hihi, tạm thời cách tốt nhất là né mấy giờ của bác cont chạy lúc cao điểm ra vì còn kẹt xe nữa ạ. Còn để tương lai thì có vài cách sau:
- Cấm xe cont, xe tải cũ trên 15 năm chạy trên cầu (em thấy xe cũ chạy lên cầu nhiều và bạt mạng lắm, thấy là né xa xa rồi mà cái này chắc dài cổ ở Việt Nam các bác nhỉ vì lúc nào Bác cùng chúng cháu hành quân ko kkk :D)
- Tăng cường phạt nguội và cho xe tải với cont đi một làn thôi, quan trọng cái phạt nguội thì phải nặng như giam xe với bằng lái 1 tháng nếu lần 1 và cứ thế nhân lên cho 2,3... lần (em biết cái này đụng đến miếng cơm manh áo của nhiều người nhưng tính mạng con người là trên hết, em làm kinh doanh vận tải biển nên em hiểu áp lực các bác tài nhưng khi xảy ra tai nạn xin hỏi lương các bác hay tài sản chẳng hạn có đền bù được tính mạng con người không).
===>>> tóm lại em chỉ nói 2 cách cơ bản thôi vì luật Việt Nam thì các bác nắm và hiểu hết rồi nha nên còn ở Việt Nam thì phim dài tập kkk :D:p:cool:

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Cầu này là khỏi phải nói, toàn đi tốc độ bàn thờ tất cả các xe vì mát tay ga lắm.
Mỗi lần qua là phát sợ.
Thấy cảnh xe 4 chỗ bẹp dúm mà run, đúng là xe 7 chỗ có nhiều cái hay hơn. Nếu là 7 chỗ chắc không đến nông nỗi này.