Vậy mình không rành. Mình chỉ có tiền thôi

thực ra, trong giao dịch Dân sự, mà không mua đứt bán đoạn tại thời điểm giao kết đã định, thì sau đó hay xảy ra tranh chấp sau này, nên việc Thế chấp và Nhận thế chấp trong môi trường giữa cá nhân hoặc pháp nhân thông thường ít được áp dụng

Hạng B2
18/12/14
231
161
43
37
thực ra, trong giao dịch Dân sự, mà không mua đứt bán đoạn tại thời điểm giao kết đã định, thì sau đó hay xảy ra tranh chấp sau này, nên việc Thế chấp và Nhận thế chấp trong môi trường giữa cá nhân hoặc pháp nhân thông thường ít được áp dụng
Thường k trả được lãi thì mất tài sản thế chấp thôi

• Like
Reactions: Wuyến
Hạng B2
5/4/11
393
4.152
93
đi buôn hàng vốn cao, tình trạng thanh khoản phức tạp, nếu không chủ động tài chính hoàn toàn, thì chỉ còn cách bán sao cho nhanh
Ảnh hưởng Giá bán căn hộ thôi à anh ? còn đất dự án vẫn neo cao ?

• Like
Reactions: Wuyến
Hạng B2
7/10/16
192
5.595
93
em thấy nhiều người đang ước vay nợ được,

ai cho em vay (có tài sản đảm bảo), trung hạn 5 năm, lãi 12%/ 1 năm, trả lãi cuối kỳ, không phải trả gốc theo tháng, thì em nhận nợ luôn

Gửi mình sổ đi, ok thì mình hợp tác
Cá nhân có tiền cho vay thì cho 3% tháng chứ ai rảnh đi cho 12% năm hả các anh????

• Like
Reactions: vucong231987
Hạng B2
7/10/16
192
5.595
93
đọc kỹ comment của em đi anh, khi nào anh hiểu được thì anh sẽ thấy tại sao chỉ là 12%/ 1 năm
Tài sản cắm vào ngân hàng phát mãi mãi không được kìa anh ơi. Cho nên cá nhân có từ vài chục đến vài trăm tỷ ko ai cho vay thế chấp lãi suất đó đâu.