Hạng B2
10/8/14
381
444
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đi trên đường Võ Văn Kiệt, mỗi lần chạy qua ngã tư, đèn xanh sáng và oto được đi thẳng. Nhưng em thấy một đống xe máy lăm le thò đầu và không biết em nào tách đàn quẹo trái qua, em toàn phải giảm ga để bò qua. Đặc biệc là đi lane ngoài cùng bên phải. Đạp đúng 60 mà có em nào băng ẩu thì chỉ có lên đường.

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Có tháo bỏ biển giới hạn tốc độ, cho đi tốc độ cao hơn cũng không đi được đâu bác ơi. Đường thì nhỏ hẹp, phương tiện thì đông. Có muốn đi nhanh cũng không nhanh được.
Ví như mấy đường nội thành, đi trên 40km cũng đã khó rồi, cũng là đường nhựa luôn nhé bác!
Rồi cái cao tốc SG-LT, giờ cho lên 120Km rồi, nhưng có cả xe công, xe tải trọng lớn, lượng phương tiện cũng nhiều, nên các xe khác muốn đi nhanh cũng không nhanh được. Vừa rồi em đi chủ yếu dưới 100km/h. Cố đạp lên tốc độ tối đa được chút xíu lại phải chuyển chân phanh rồi.
Thế nên, nó không phải ở quy định, biển báo hiện thời, mà nằm ở vấn đề cơ sở hạ tầng giao thông chưa đáp ứng kịp thời.
Thôi thì đời mình cứ cống hiến để con cháu có cơ hội hưởng thụ bác ạ!

Cho phép chạy 120 không có nghĩa bác phải chạy 120. Em đi cao tốc SG-LT toàn chạy 80 nhưng bác nào muốn chạy 120 là việc của bác ấy. Đường đông xe không đi nhanh được nhưng có phải suốt ngày như thế đâu, lúc nào đường vắng thì cũng phải cho người ta chạy nhanh chứ bác.

• Like
Reactions: iboss and Billca
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
VN nên đăng ký đọc quyền sáng chế "dây rút kinh nghiệm" rút cả đời éo hết.
E cứ tưởng là đã có được bằng này độc quyền và ko share từ lâu rồi chứ bác, e thấy cái gì hay lĩnh vực gì cũng áp dụng cái " dây " này muh.
Bác Du Lịch này nói vậy e thấy ko ổn, đường đất mà cho chạy 30-40 rồi gặp kẹt xe thì chắc nó lún mất chiếc xe luôn, đường nhựa mà còn chờ lún muh

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Đi đường quốc lộ, tỉnh lộ, huyện lộ đến xã lộ hay bản lộ đâu đâu cũng thấy biển 40km/h, biển đô thị nhan nhản. Làm đường tránh đô thị sau một vài năm nhà cửa mọc lên san sát 2 bên đường thế là lại có biển đô thị cắm 2 đầu. Âu cũng là tư duy nhà mặt lộ mà các cấp chính quyền thì không có biện pháp chế tài để trả lại chức năng chính cho con đường?

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
bác # trả lời là sẽ rà sóat lại quy định biển báo trên tòan quốc mà, hãy chờ xem....

Hạng D
7/11/13
1.099
8.491
113
bác # trả lời là sẽ rà sóat lại quy định biển báo trên tòan quốc mà, hãy chờ xem....
Nếu bỏ cái quy định này chắc NN thất thu mất. Em thấy trong các lỗi vi phạm thì lỗi về vượt tốc độ là khoai nhất và kho bạc cùng với các anh XXX thu sướng nhất

Hạng C
15/6/13
774
538
93
bác đại biểu hỏi rất hay, nhưng cũng phải nói là việc này ko phải do bác #, bác ấy thừa kế từ di sản của các vị trước rồi. Vừa rồi bác cũng cho rút bản tốc độ tối đa 40 km/h khỏi quốc lộ mà. Riêng em, em thấy bác ấy làm việc có hiệu quả so với các vị bộ trưởng đồng cấp và các vị tiền nhiệm.