Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Cần phân biệt 2 loại tiếng ồn:
1/tiếng ồn từ môi trường bên ngoài truyền vào ke hở xe
2/ tiếng ồn từ bánh xe truyền lên hệ thống treo, khung xe
Cách làm của chủ thớt chỉ làm giảm tiếng ồn 1/ còn loại 2/ thì tùy thuộc xe. Với tiếng ồn loại 2 thì thay vỏ mềm hơn sẽ làm giảm tiếng ồn này. Xe có hệ thống nhún tốt thì tiếng ồn loại 2 sẽ ít hơn xe hạng bình dân.

Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
Các bác cứ nói theo cảm tính thì không được rồi ạ. Bây giờ thiết bị đo lường hiện đại sao không sử dụng để cho con số so sánh cụ thể, ví dụ:
- Khi nổ máy không tải: Trước khi cách âm bao nhiêu db, sau khi cách âm bao nhiêu db.
- Khi chạy trên cung đường quen thuộc, hoặc cao tốc: Trước khi cách âm bao nhiêu db, sau khi cách âm bao nhiêu db.
Như vậy mới chính xác, Chỉ cần có thông số db trước và sau cụ thể, chỉ cần giảm được 50% thôi là quá đạt rồi, chứ cứ nói theo cảm tính vậy thì không chính xác.

• Like
Reactions: Linh74 and pdtkame
Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Các bác cứ nói theo cảm tính thì không được rồi ạ. Bây giờ thiết bị đo lường hiện đại sao không sử dụng để cho con số so sánh cụ thể, ví dụ:
- Khi nổ máy không tải: Trước khi cách âm bao nhiêu db, sau khi cách âm bao nhiêu db.
- Khi chạy trên cung đường quen thuộc, hoặc cao tốc: Trước khi cách âm bao nhiêu db, sau khi cách âm bao nhiêu db.
Như vậy mới chính xác, Chỉ cần có thông số db trước và sau cụ thể, chỉ cần giảm được 50% thôi là quá đạt rồi, chứ cứ nói theo cảm tính vậy thì không chính xác.

Đồng ý với bác! Chứ mấy bác nói 70%, 90% mà toàn cảm nhận bằng tai và không có gì để so sánh. Rất ảo. E chỉ cần 50% là hạnh phúc lắm rồi.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
Giảm 70% mà giải thích lòng vòng chẳng thuyết phục. Phải đo đạc tiếng ồn chứ cứ nói kiểu niềm tin này thì ai nói chẳng được.

Hạng B2
23/11/17
303
167
43
Dạ là theo cảm nhận của khách hàng ạ
Trước khi cách âm xe bác cảm thấy xe ồn
Nhưng khi cách âm xong thì tiếng ồn giảm hẵn đi.
Bên em trước khi cách âm cho bác chạy thử trước những cung đường gòng gềnh, hoặc bằng phẳng
Sau khi cách âm xong thì bác chạy tiếp cong đường hồi nảy
Và cảm nhận được hiệu quả của cách âm ạ
Sau Khi cách âm, em cho rằng chỉ giảm được chút ít. Không hài lòng thì sao bác? Trả lại xe nguye6nn trạng mà không tính bất kỳ chi phí nào hay sao bác?

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
17/12/17
1.218
30.109
113
Mấy bác chém quá bác chủ chạy mất tiêu rùi...
Em đọc lại tưởng được giảm giá 70% chứ!!!

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Sau Khi cách âm, em cho rằng chỉ giảm được chút ít. Không hài lòng thì sao bác? Trả lại xe nguye6nn trạng mà không tính bất kỳ chi phí nào hay sao bác?

Đố bác dám đưa xe cho họ trả lại nguyên trạng đó :p :p :p

• Like
Reactions: Charlie Tân