Tập Lái
18/7/04
34
0
0
43
Vietnam
em nghe phong thanh Ford sắp launch một mẫu xe mới vào khoảng cuối năm nay.
có ai biết cụ thể về thông tin này ko, share cho mọi người với [8|]

Hạng C
2/4/04
756
320
63
RE: new car

Hình như là Ford Focus thay thế cho Ford Laser đã ra mắt 5 năm rồi (2000-2004)

Tập Lái
18/7/04
34
0
0
43
Vietnam

Focus loại nào hả bác. Focus có nhiều model lắm mà (4 cửa, 5 cửa, 1.6, 1.8, 2.0...)

Hạng C
2/4/04
756
320
63

Theo thông tin tui được biết từ Ford Vietnam thì đó là Model Ford Focus Ghia 1.8 hoặc 2.0 loại 4 cửa (Sedan) theo mẫu của úc

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Ở Úc tràn ngập xe Focus.
CSGT Úc cũng hay dùng xe Focus nhưng tui cũng quên không để ý là Modern nào ,chắc là dung tích xilanh rất lớn.

Tập Lái
18/7/04
34
0
0
43
Vietnam

vậy là sẽ có thêm một option nữa cho người tiêu dùng - bravo :D
em co một câu hỏi chung chung thế này, ko bít pót ở đây có dc ko?
đấy là đem so sánh giữa Ford với Toy, các bác có ấn tượng với hãng nào hơn? em thấy đây là 2 hãng có tính cạnh tranh cao, có nhiều loại xe tương thích.
ở đây em ko đề cập tới Mẹc hay Bê vì hội này thuộc đẳng cấp khác.

à mà sắp tới Honda với Nisan sẽ vào Việt Nam, ko hiểu giá xe cộ có thay đổi ko nhỉ??

Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói

Ai nói với bác Tuan508 là Honda và Nissan sẽ vào VN đó. Hình như là Nissan mới đang làm việc để xin phép đầu tư xây nhà máy ở Đà nẵng thôi, mà nếu đi vào khai thác chắc cũng không nhanh hơn 2007. Còn Honda em không biết. Tất nhiên nếu có 2 hãng đó vào thì hay quá, tăng thêm cạnh tranh, thêm nhiều lựa chọn cho người dùng cuối. Mà em cũng thích thiết kế của 2 thằng đó, phong cách thể thao, trẻ trung hiện đại hơn thằng To cổ lỗ.
À mà có thật cuối năm có Focus ở Vn ko ạ? Néu thế thì hay quá, ko biết giá cả thế nào nhỉ, nếu vừa tầm có khi em chờ vậy. Nhưng giớ cuối tháng 10 rồi mà chưa thấy gì chắc lại ko có rồi. Focus là xe bình dân ở nước ngoài thì chắc về VN cũng ko đắt lắm nhỉ, dù thuế cao thì cũng cắt bớt option rồi.
Em hy vọng Ford nhanh đưa vào VN 2 loại là Focus và StreetKa