Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Các Bác cho em hỏi thăm về vụ Khóa cửa trung tâm cua con Polo Hatchback 2016 với ạ. Xe em lúc khóa cửa trung tâm rồi, nhưng bất kỳ cửa nào mở từ phía trong thì nó đểu nhả khóa trung tâm ra hết. Có cách nào để chuyển sang chế độ chỉ có vị trí Lái mới nhả khóa trung tâm lúc đang chạy được không ạ?
Mấy nhóc nhà em hay nghịch nên có lúc đang chạy xe mà bé lái mở cửa ạ.
Cảm ơn các Bác!
PS: em mua xe cũ nên không có cataloge để xem ạ.
Bạn muốn lock cửa nào thì thò cái chìa khoá của xe vào cái lỗ nhỏ tại thành cửa đó rồi xoay 90 độ. Chút mình chụp hình cho, chắc xe Polo với Tiguan cũng giống nhau thôi.

Tập Lái
10/5/19
18
10
3
41
Dạ, em có biết vụ này.
Trên 3 cánh cửa (trừ cửa tài) thì mỗi cánh có 2 lỗ để lock ạ. 1 lỗ thì em lock được nhưng kiểu như lock cơ (khóa an toàn trẻ em) nên chỉ mở được từ phía ngoài ngay cả khi Un-lock toàn bộ cữa. Cái lỗ thứ 2 em không biết là gì, thử đóng mở mà nó cũng không thấy có gì khác cả.

Tập Lái
21/2/17
5
0
3
54
Các bác cho hỏi, dòng xe chạy POLO Hatchback có ngon không ? Vấn đề bảo trì, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế có khó khăn gì không các bác ?
Mình đang quan tâm, định mua con này nên tìm hiểu chút.
Cảm ơn các bác đã xem tin.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Dạ, em có biết vụ này.
Trên 3 cánh cửa (trừ cửa tài) thì mỗi cánh có 2 lỗ để lock ạ. 1 lỗ thì em lock được nhưng kiểu như lock cơ (khóa an toàn trẻ em) nên chỉ mở được từ phía ngoài ngay cả khi Un-lock toàn bộ cữa. Cái lỗ thứ 2 em không biết là gì, thử đóng mở mà nó cũng không thấy có gì khác cả.
Bạn chụp hình gửi lên xem, nhớ rỏ nha

Các bác cho hỏi, dòng xe chạy POLO Hatchback có ngon không ? Vấn đề bảo trì, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế có khó khăn gì không các bác ?
Mình đang quan tâm, định mua con này nên tìm hiểu chút.
Cảm ơn các bác đã xem tin.

Những bảo dưởng định kỳ không có gì đặc biệt, đồ rẽ và cũng dể mua. Có nhiều loại máy, tùy bạn chọn và option gì .