Hạng B2
4/4/10
113
279
63
700tr là mình mua Xpander hoặc XL7 mới đi cho sướng. Mua xe cũ ko biết mua lại trúng con bệnh thì khoai lắm.
So với yêu cầu bạn chủ là chỉ có hơn chứ ko:
- 1. Khoang sau phải rộng rãi, không mùi, đi xa không chòng chành: Xe 7 chỗ tất nhiên rộng rãi hơn 5 chỗ như CRV hay CX5.
- 2. Gầm cao tí vì mình về quê vợ phải qua phà: Bao cao.
- 3. Leo dốc tốt để đi phượt: Máy 1,5 ko quá mạnh, nhưng mà mấy con dốc ở Đà lạt vẫn chiến phà phà.
Tất nhiên, xe mpv thì độ sướng ko thể bằng mấy em SUV như bạn chủ dc. Dc cái này, mất cái kia à.
Mấy con nêu trên mà SUV cái nỗi gì bác?

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
40
700 sao k mua con rush, 1.5 nhưng dc cái cầu sau, đèo núi leo tốt.

Còn phải chọn các con trên thì ráng lấy Xtrail, cân hết các con xe.

Sedona thì ồn, chỉ dc mỗi rộng rãi và ít hao nhiêu liệu => tốt cho người ngồi hơn ngừoi lái

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93

Sedona thì ồn, chỉ dc mỗi rộng rãi và ít hao nhiêu liệu => tốt cho người ngồi hơn ngừoi lái
Rush bỏ mẫu rồi bác. Nhìn con đó thiết kết rời rạc với nội thất chán quá mình không hảo lắm. Mình nhắm tới dòng hạng C để tập trung trải nghiệm nên chấp nhận đi xe cũ.

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
40
vậy thì mình khuyên bác
1. Mitsubishi outlander, lành, rộng rãi trung tính

2. Nissan xtrail. 700 thì chắc phải cố lên tý

• Like
Reactions: Wolfrain
Hạng D
8/1/19
1.579
2.203
121

con xe ghẻ này còn có ng chọn mua à ? tốt là tốt thế nào, cầu sau lởm của thằng này nó ù còn hơn con Ỉn , Khung gầm, hệ thống treo, và cả không gian bên trong chiếc Rush này rất chán, đi rất chông chênh, chóng mặt mà lại chật chội ! kiểu dáng thì xấu má ơi luôn ,thà mua con X vs con XL7 nghe còn hợp lý, 1 năm leo đèo được mấy lần ,

• Like
Reactions: Luke217
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
con xe ghẻ này còn có ng chọn mua à ? tốt là tốt thế nào, cầu sau lởm của thằng này nó ù còn hơn con Ỉn , Khung gầm, hệ thống treo, và cả không gian bên trong chiếc Rush này rất chán, đi rất chông chênh, chóng mặt mà lại chật chội ! kiểu dáng thì xấu má ơi luôn ,thà mua con X vs con XL7 nghe còn hợp lý, 1 năm leo đèo được mấy lần ,
Quay hồi em gút lại được 2 con: CX5 với X-Trail. X-Trail thì em lại lăn tăn vụ CVT, với thiết kế nó hơi cùi. CX5 thì lại AWD giả cầy. Còn 1 option nữa là Forester XT 2016-2018. Bác có kinh nghiệm gì về con này không chỉ giáo em tí :v

• Like
Reactions: thichsuaxe
Hạng D
8/1/19
1.579
2.203
121
Quay hồi em gút lại được 2 con: CX5 với X-Trail. X-Trail thì em lại lăn tăn vụ CVT, với thiết kế nó hơi cùi. CX5 thì lại AWD giả cầy. Còn 1 option nữa là Forester XT 2016-2018. Bác có kinh nghiệm gì về con này không chỉ giáo em tí :v
đã từng ôm con CRV 2.4AT rồi thì đánh giá con này chạy sướng hơn mấy con CRV 1.5 Tục bô mới bây giờ,( ko ngại kiểu dáng hơi thô thì con này chạy ổn áp nhất ) , còn rộng rãi êm ái thì Out 2.4 AWD ! cá nhân thấy thế thôi chứ CX5 cũng ok nhưng nội thất ộp ẹp ko thích lắm , ồn thì CX5 cũng same same CRV !

• Like
Reactions: PMH82 and Wolfrain
Hạng B2
27/5/18
189
173
43
40
nó ghẻ về nội thất nhưng máy nó ngon và quan trọng là cầu sau thì phù hợp đi đèo đồi núi của bác chủ. tấm 700 và đời nó cao. tuy nhiên bác chủ đã k ưa nên em tư vấn con khác.

So rush với xpander và xl7 thì em chịu thua bác. Một năm leo đèo mấy lần? phải nên hỏi là máy sức kéo tốt thì đi đường dài nó khoẻ cho người lái như thế nào.

Hạng B2
27/5/18
189
173
43
40
Em chân thành khuyên bác hãy thuê cx5 chạy thử 1 chuyến sẽ thấy con này chỉ dc mỗi cái mã thôi. Ồn, lắc ngang

• Like
Reactions: Wolfrain
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Em chân thành khuyên bác hãy thuê cx5 chạy thử 1 chuyến sẽ thấy con này chỉ dc mỗi cái mã thôi. Ồn, lắc ngang
Thanks bác, tất nhiên gút xong chọn lựa thì em phải đi trải nghiệm trước khi xuống tiền rồi. Đó giờ trừ vợ ra thì em toàn xài đồ cũ thôi từ xe cộ, nhà cửa, điện thoại... Miễn tầm tiền đó mình có được cái trải nghiệm tốt nhất là được. Thà em đập tiền vô sửa cái xe cũ cho nó ngon vẫn thích hơn là độ cái xe mới để cố lấy cái trải nghiệm của xe hạng cao hơn.

• Haha
Reactions: Thair9