Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
3/4/14
11
77
13
Như tiêu đề, mình có khoảng hơn 3 củ tỏi, đang tìm nơi an cư cho gia đình 4 người. Khu vực ưu tiên Phú Nhuận, Tân Bình (Phường 1, 2), và Quận 4, Quận 7 (có vẻ hơi xa, không ưu tiên lắm).

Mình rành và thích khu Phú Nhuận, Tân Bình, đã lùng được mấy căn nhà hẻm cỡ 3m trở lên (2 xe mày tránh nhau ok), diện tích khoảng trên dưới 40m2 (ngang hơn 3.3m) đã xây được khoảng 1 trệt 1.5 hoặc 2 lầu . Tuy nhiên bà xã thích ở chung kư kao kấp, mà với tầm tiền vậy thì chuồng cu hơi bé.

Các bác cho em nghỉ đẽo cày xả hơi, vậy nên mua nhà hay chung cư nhỉ? Có bác nào có dự án hay nhà nào ngon ngon cho em tí thông tin với.

Cảm ơn mọi người trước

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/4/14
11
77
13
3 tỏi thì chuồng ku có nhiều lựa chọn.

Lựa chọn nào bác, em thấy mấy căn 2 phòng ngủ còn nằm trong ngân sách, chứ 3 phòng ngủ là xịt :(
Bà xã đi coi mấy dự án chuồng cu căn 2PN toàn tròm trèm 3 tỏi

Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Bác đã tìm được nhà khu ưa thích là Tân Bình và PN thì lụm luôn cho rồi. Khu TB, PN chưa có chuồng cu cao cấp. Cứ mua căn 2 lầu nhà phố. Vài năm nữa, nếu muốn, đổi nhà phố lấy chuồng cu dễ dàng. Nhà phố mua chỉ có lên giá so với chuồng cu.

• Like
Reactions: thuto1 and meo thon
Tập Lái
3/4/14
11
77
13
Phú Nhuận chỉ có cái Hà Đô Nguyễn Văn Công tạm tạm. Tầm 3 ty có căn 3PN
Bà xã mình thích cái Sky Center của Hưng Thịnh vì sắp giao nhà, nhưng mình thì không tin tưởng mấy cái chuồng cu lắm, nhất là anh Hưng Thịnh này chỉ chuyên làm toàn mấy dự án trung bình thấp. Lại còn mấy dự án của Nova dọc khu Phổ Quang, cơ mà giá căn 3PN giá cũng chát, giao nhà thì tới cuối 2018 - mà lần mò đọc trên này bàn tán đòn thổi thấy cũng ớn Nova.

Nhưng thôi chiều bà xã và ở chung cư tầng cao nó cũng trong lành, bác cho mình hỏi vậy thì chọn thằng nào giữa hai chú Sky Center & mấy dự án của Nova hả các bác (bà xã đưa mình đi nghe sales thổi lỗ tai của cả 2 bác CĐT này rùi - đều khoe là chung cư cao cấp - mà mình đọc trên giấy tờ hợp đồng mẫu thì thấy chất lượng nếu giống vậy thì cũng khá)?

Tập Lái
7/6/16
5
87
13
35
Qua khu Phước Kiểng mấy cái cc HAGL đó bác. chừng đó múc đc căn 3pn mà còn dư tầm 1 tỏi làm ăn

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Status
Không mở trả lời sau này.