2/3/14
1.327
1.287
113
Em quạn ngại với những bác đi đường mà cứ có tư tưởng hơn thua này nọ xe lớn xe bé...... Cứ từ từ, thông cảm cho nhau... ai rồi cũng có phút giây mất tập trung thôi. Giả sử tất cả đều thông cảm được hết thì có khi lại vui... hòa khí sanh tài mà. Nếu thật xe k hư hỏng gì nhiều thì bỏ tất... đôi co mất thời gian có khi đỗ máu k đáng có, để thời gian và sức khõe đó đi làm kiếm lúa ok hơn.

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Mới tức thì cao tốc Long Thành DG, 4 xe đâm vào đít nhau, xe 7 chỗ Toyota bung móp nắp capo, xe 50c vỡ kính bên ghế phụ, kẹt 30 phút chiều đi ĐN, chiều về SG chắc phải 2 tiếng, quá kinh !

Nãy gần 10h tối, đi về tới đoạn gần bệnh viện Đồng Nai, chỗ đối diện cây xăng bộ đội. Đang chạy sau chiếc taxi Mai Linh thì thấy 1 thằng ko đội bảo hiểm, qua đường xém hốt luôn taxi. Nghĩ trong đầu thằng này chạy ẩu vl, gặp bồ mày là bố dí cái đầu xe vô phát cho chừa. Chiếc taxi vừa lách ra, mình vừa chạy tới thì nó hốt luôn vào phần hông ngay chỗ kiếng hậu nhưng ko té, liếc qua cái là biết nó xỉn cmnr, mặt nó nhìn hề vô cùng. Chưa nghĩ ra phải làm gì tiếp theo ngoài chuyện mới đi làm bảo hiểm tuần rồi, mà h phải chuẩn bị đi làm thêm 1 lần nữa thì nó bò chạy, xém hốt vô 1 xe máy khác. Nhấn nhẹ chân ga thì bắt kịp nó, h làm gì với nó ta? Ép nó vô lề rồi bắt đền nó? Nhưng nghĩ lại xe có bảo hiểm mà, bất quá thì tốn 1 ngày, chứ thằng này h nó xỉn quá rồi, sợ h nó ko còn hiểu tiếng người nữa, nói chuyện với nó chắc cũng mắc công vô ích. Xi nhan tấp xe vô lề, nhảy xuống xe ko quên coi chừng thằng kia, mắc công nó lại hốt người mình là mệt à. Xuống nhìn 2p, lấy phone soi tới soi lui, nhưng ô hay sao chả thấy vết trầy nào cả? Trên đường về cứ suy nghĩ, lúc đó rõ ràng có âm thanh cọ quẹt mà ta? Về đến nhà, de xe vô ngay ngắn, rồi lại lấy đt soi thêm 1 lần nữa, soi bên hông cửa, soi phần hông capo cũng ko thấy đâu, lúc sau soi xuống bánh thì thấy có vết trắng, y như lúc cọ bánh vào lề. Thì ra là quẹt vô đây. Hên, đỡ tốn 1 ngày.
đoạn này thường xuyên có xe qua đường để ra vô Bệnh Viện , em qua đây toàn bò cỡ 2-30

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
zậy tính ra đi phố chọn con ecosport thì ok: nhỏ gọn, gầm cao, ra cao tốc cũng không đến nổi quá nhỏ cho anh chủ thớt ép :D. chỉ tội máy yếu quá. nâng lên 2.0 140hp chắc đã lắm
Cũng còn phương án 2 cho bác với tài chính như thế :) Kiếm con CR-V 2.4 2009 hay 2010 đắp vào còn thích hầm hố của Ford thì làm con Escape 2.3 2012-2013 cũng tầm đó tiền để thỏa mãn 2 cái: gầm cao và máy khỏe :D
Hóng có bác nào lần đầu làm chuyện ấy giống với e :) E vừa cầm bằng xong 5 ngày là lái Lexus GX470 2007 đường đi cũng đơn giản thôi Hai Bà Trưng - Lê Duẫn - Đồng Khởi - Lê Thánh Tôn - Chợ Bến Thành tới Công Viên 23/9 từ lúc 4h30 đến gần 7h thì em chỉ nghĩ và hối hận "mọe nó ham Lexus gầm cao hầm hố chi không biết" mở máy lạnh 20-22 mà muốn cởi áo ra luôn, trước khi trả xe lại cho ông chú thì nhìn đồng hồ báo trung bình 20-22 lít/100 km thì đúng là cảm thấy may mắn vì mình không phải chủ xe =)).
NGÀY ĐẦU BỞ NGỠ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: maytinhbienhoa.net
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Em chán xe rồi :D Đi xe trong TP oải quá :(

Ai đời xe mua 1 năm dưỡi mà đi mới có < 7300 km :(
Vậy là bác đi gần gấp 3 em rồi. tháng e đi 100km, cả năm tính đi chơi nữa chỉ khoảng 2.5k KM

Tập Lái
13/8/13
48
21
8
Bac gap buoi sang la di sat dit no, da den vai phat la no ngoan ngoan nep vo. Vay bac co nghi co khi nao bac roi vao tinh huong tuong tu ko? Va may a chay Morning nghi bac nhu the nao ko? Nep vo ma trong long chui bac la chay xe khong co van hoa, tranh voi chang xau mat nao

Hạng B2
24/3/16
150
160
43
36
Hãy lái xe với cái đầu lạnh nhé các bác, đừng để những hành động nhỏ dẫn đến hậu quả lớn....

Xui confirmed
Tập Lái
24/2/17
8
6
3
36
trước khi trả xe lại cho ông chú thì nhìn đồng hồ báo trung bình 20-22 lít/100 km thì đúng là cảm thấy may mắn vì mình không phải chủ xe =)).
View attachment 583544

20-22l/100km nghe không cungz thấy xót cả ruột rồi bác nhỉ. Chủ xe chắc phải có trụ xăng may ra mới chịu nổi em nó =))

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
20-22l/100km nghe không cungz thấy xót cả ruột rồi bác nhỉ. Chủ xe chắc phải có trụ xăng may ra mới chịu nổi em nó =))
Ổng làm nhà hàng - khách sạn bác ơi :D Hiện tại đổi lên con đi phố 25 lít/100 km (LX570) rồi =))